Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ร่วมรณรงค์ ต่อต้าน พระเอกข่มขืนนางเอก ในละครไทย ติดต่อทีมงาน

โอ้วว

ผมก็ไม่ใช่คนดี อะไรนะครับ
แต่พึ่งมารู้ว่ามีละครไทยเรื่องหนึ่งที่พึ่งจบไป
มีบทให้พระเอกข่มขืนนางเอก อีกแล้ว
ยังกล้าเขียนบทละครแบบนี้กันอยู่อีกหรอครับ

ผมว่าถึงเวลาแล้ว ที่จะกำจัดฉากขยะนี้ออกไป จากละครไทย
ใช่ ก็รู้ๆเห็นกันอยู๋ว่าในชีวิตจริงมันก็ยังมี
แล้วจะเอามาสะท้อนเพื่อ???

พอได้แล้วนะครับ
เชิญชวนชาวพันทิปร่วมกันต่อต้านครับ
แบบไม่เว้นช่อง ถ้าละครเรื่องไหนมีโผล่มาอีก
ขอเชิญชวนเพื่อนๆออกมารวมตัวกันก่นอย่างสุภาพ
แต่คิดว่าคงไม่มีผู้จัดละคร หรือผกก คนไหนกล้าทำฉากนี้อีกแล้วมั้งครับ

ผมเปรียบฉากนี้ เหมือนกับแมลงวันในชามก๋วยเตี๋ยว
มันเป็นเสนียดและสิ่งสกปรกที่ลูกค้าควรจงเกลียดจงชัง
แน่นอน ถ้าร้านไหนมีโผล่มา นอกจากคุณไม่ให้เกียรติผู้บริโภคแล้ว
คุณก็ดูถูกวิชาชีพตัวเองสุดขีด

หยุดๆ ทั้งคนเขียนและคนสนับสนุน
เชื่อว่าคุณทำละครให้ดีได้ โดยไม่ต้องมีฉากนี้

อยากฝากผู้ทำละครว่า
ไม่ใช่คนดูจะรับฉากนี้ไม่ได้ แต่ที่อยากรู้คือ ฉากนี้มีไว้เพื่อ...

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
อันนี้เพิ่มเติมครับ ดูกันจะๆไปเลยว่ามีละครเรื่องไหนบ้างที่มีฉากลักษณะนี้

- ละครที่มีพระเอกขืนใจ ที่ผมได้ดูนะครับ

สวรรค์เบี่ยง
จำเลยรัก เวอรช่อง 3
ดาวพระศุกร์  ด้วยหรือเปล่า อันนี้เลือนๆ
ดั่งสวรรค์สาป

- และอันนี้อ้างจากกระทู็นี้ครับ
http://topicstock.pantip.com/chalermthai/topicstock/2010/11/A9895705/A9895705.html

เจ้าสาวบ้านไร่
เล่ห์รตี
ไฟล้างไฟ
เพลิงสีรุ้ง
ร้อยเล่ห์เสน่ห์ร้าย
แรงเงา
คู่กรรม
พลอยล้อมเพชร
ขิงก็รา ข่าก็แรง
วิวาห์ว้าวุ่น
ลิขิตกามเทพ
ทางผ่านกามเทพ (แอนดริว เจนี่ )
ระเริงไฟ (จอนนี่ หน่อย)
กามเทพลวง (เขตต์ จิ๊บ)
หนี้แค้นแสนรัก (สมชาย เกด)
สามีเงินผ่อน (จอย พล)
เมียจำเป็น (สวิช น้ำฝน)
ตามหัวใจไปสุดหล้า (วิลลี่ หมิว)
น้ำผึ้งขม (แซม ปู้เป้)
รอยมาร (ศรันยู)
น้ำผึ้งซาตาน (วีรยุทธ กิ่ง ภัทรา)
ตะวันทอแสง (พีท กบ)
กบฏหัวใจ
น้ำผึ้งขม / ฉัตรชัย - เจนนี่
พฤษาสวาท... ฉัตรชัย + น้ำฝน พัชรินทร์
โบว์สีชมพู >> ข่มขืนในห้องน้ำก่อน
เลือดหงษ์
วงเวียนหัวใจ
หลงเงาจันทร์
เจ้าสาวปริศนา - ฉัตรชัย+แอน ทองฯ
อุบัติเหตุ (คุณลิขิต-คุณแอน สีเรียม)
ตุ๊กตาเริงระบำ (คุณโจ - คุณหมิว)
นางฟ้าซาตาน (คุณจอร์หนี่ - คุณน้ำฝน)
มนต์รักอสูร (คุณบอย - คุณวิกกี้)
ฯลฯ

สังเกตว่ามีแต่ดังๆทั้งนั้น ที่เหลือน่าจะหลายเรื่อง เยอะแยะไปหมด
อีกอย่าง ถ้าใครรับฉากพวกนี้ได้ก็ไม่ว่ากันนะครับ
ที่ผมมาโพสต์นี่ ต้องการรู็ว่ามีใครบ้างที่เห็นด้วยกับผม
ส่วนถ้าแนะนำพวกเราว่า ถ้ารู็ว่ามี ก็ไม่ต้องดูนั้น
แน่นอนครับ ผมเลิกดูแน่นอน

แก้ไขเมื่อ 19 ธ.ค. 54 20:17:56

แก้ไขเมื่อ 18 ธ.ค. 54 22:41:46

จากคุณ : dokya_pladuk
เขียนเมื่อ : 18 ธ.ค. 54 22:40:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com