Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่ทราบเพื่อนๆท่านใดพอจะจำ "ซีรี่ยส์ญี่ปุ่น" ที่เคยฉายทาง "ช่อง 3" เรื่องนี้ได้บ้างมั๊ยครับ!! ติดต่อทีมงาน

***สวัสดีครับเพื่อนๆชาวเฉลิมไทยที่รักยิ่งทุกท่าน***

สืบเนื่องมาจากเมื่อหลายวันก่อนระหว่างนอนหลับผมพลันฝันถึงเรื่องราวในสมัยอดีตเมื่อนานแสนนานมาแล้ว  และในฝันนั้นดันไปนึกถึงซีรี่ยส์ญี่ปุ่นเรื่องหนึ่งทางช่อง3ที่ตนเองเคยดูสมัยก่อนแต่ได้ลืมเลือนไป  โดยผมจำชื่อเรื่องและเนื้อหาหลักๆไำม่ค่อยจะได้แล้วแต่จำได้ว่าสมัยก่อนจะชอบมาก  ถ้าจำไม่ผิดช่อง3น่าจะนำมาฉายวันธรรมดาช่วงเย็นๆประมาณ4หรือ5โมงนี่แหละครับ (ประมาณเกือบ 20 ปีก่อน)  จึงมาขอความรบกวนเพื่อนๆหน่อยนะครับว่าใครพอจะยังจำชื่อซีรี่ยส์ตัวนี้ได้บ้าง (ผมตั้งใจจะหาเพลงประกอบและตัวซีรี่ยส์มาชมอีกครั้งครับ)

ซึ่งสิ่งที่ผมพอจะจำได้ก็คือเพลงอินโทรตอนต้นเรื่องซึ่งค่อนข้างจะดังมากในยุคนั้น  และในฉากเพลงอินโทรจะเปิดเรื่องมาที่พระเอกนางเอกคุยกัน มีตู้โทรศัพท์แบบเสียบบัตรสีเขียว รถไฟ หอคอยโตเกียว ยวดยานพาหนะบนท้องถนน พระรองผมยาวๆขับรถสปอร์ตออกมาจากลานจอด  พระเอกหน้าเหมือนดาราบ้านเราชื่อ "ต๊อก ศุภกร"  โดยเรื่องราวจะเกี่ยวกับหนุ่มสาวที่ใช้ชีวิตอยู่ในเมืองใหญ่ (น่าจะเป็นโตเกียวนะครับถ้าจำไม่ผิด)  และตอนจบที่นางเอกกับพระเอกไม่ได้คู่กันแต่ก็จากกันด้วยดีครับ

ขอขอบคุณในน้ำใจของเพื่อนๆทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  ..ขอบคุณครับ..

(May theb Spoil be with you)
ขอสปอยล์จงสถิตย์อยู่กับท่าน

จากคุณ : เจไดหนุ่ม
เขียนเมื่อ : 25 ธ.ค. 54 13:03:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com