Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<<<<< คือหัตถาครองพิภพ กับ การวางตัวนักแสดง >>>>>>>{แตกประเด็นจาก A11513765} ติดต่อทีมงาน

ถ้าเป็นผม ผมวางตัวละครแบบนี้นะครับ

สะบันงา นุ่น วรนุช <<<< อยากได้เธอคนนี้ เพราะเหมาะมากๆๆๆๆๆ
คุณหญิงศรี กบ สุวนันท์ <<< เชื่อว่า เธอทำได้
หรือ
สะบันงา ป๊อก ปิยธิดา <<< ได้ทุกบทบาทอยู่แล้ว
คุณหญิงศรี สินจัย เปล่งพานิช <<< คนนี้ได้ จะดีมากๆๆๆ

พระยาสมิติภูมิ สเตฟาน หรือ ดาราที่เคยเล่นเป็นพระเอกบุญรอดก็ได้ หรือไม่ก็เอา มาร์ค มาคุช เลยดีไหม อ้อ จอห์น นูโว ก็เหมาะนะ

ยายเมี้ยน ปู โลกเบี้ยว หรือ เหมี่ยว ปวันรัตน์(คุ๊ก ญา่ณี หรือ รุ้งทองก็โอนะ)ก็ได้ <<< ยายเมี้ยนก็เป็น 1 ในเมีย ของ พระยาสมิติภูมิหรือเปล่า ถ้าได้ ดวงดาว เกรงว่าจะอายุห่างไป

ศุกล ศุกลวัฒน์ เวียร์ไปเลย เล่นแค่รับเชิญ ไม่กี่ตอนก็ตายแล้ว แต่ถ้าให้รุ่นใหญ่หน่อยก็อัษฎาวุธ ดีไหม??

พริ้มเพรา ชวัญ อุษามณี <<<< ผมว่าคนนี้เหมาะสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ เชียร์สุดใจ

แพรวพรรณราย ถ้าเอา ญาญ่า มาเล่นได้ คงดี งั้นขอเป็นเอมี่ อาเมเรียล่ะกัน หน้าคล้ายตัวละครเก่านะ บุคลิกในละคร แก่นๆห้าวๆ

พราวพิลาศ เมื่อก่อนนึกอยู่นานว่าใครเหมาะกะบทคุณหนู เรียบร้อย อย่างคลาวเดียร์ วันนี้นึกออกแล้วว่า ต้องเป็น ใหม่ ดาวิกา เท่านั้น

พจน์ ถ้าเป็น มาริโอ้ คงจะดี แต่ถ้าเป็นในช่อง 7 ขอ พอร์ช ศรัณย์ ล่ะกัน

พริสซิลลา ถ้าบทแพรวพรรณราย เอมี่ อาเมเรีย ไม่ได้เล่นก็ขอให้เอมี่เล่นบทนี้แหละ แต่ถ้าให้อีกตัวเลือกนึง ขอเป็น โมนิก้า เมอลเลอร์ <<< หายไปนาน แต่ถ้าได้บทนี้ หน้าจะคล้ายกะดาราคนเดิมมากกก

พฤกษ์ เวอร์ชั่นเก่า บี๋ ตัวละครดูเซนซิทีฟ อ่อนโยนเอามากๆ ขอ "วิน ธาวิน" ล่ะกัน

อุดร เล่นเป็นคู่รักกะพริ้มเพรา เป็นหมอด้วย เอาใครดีหว่า??? ถ้าคู่ขวัญก็ให้พระเอกใหม่คนนั้นดีไหมที่ชื่อว่า ธันวา น่ะนะ(ขวัญ - ธันวา)

เมขลา เป้ย ปานวาด เห็นด้วยอย่างแรงตามโพล

คุณศีล ไม้ บวรพจน์
ธรรม์         เล่นคู่กะใหม่ ดาวิกา งั้นขอ "มิกค์ ทองระย้า"<< ไม่รู้จักหรอก แต่หน้าใกล้เคียงตัวละครเดิม (ไหม่-มิกค์) เสนออีกคน "แดนดนัย สมุทรโคจร" แต่ต้องตัดผมสั้นกว่านี้นะ หน้าได้เลย

สังวร ส้ม ธัญสินีย์(ตัวละครนิ่งๆแต่ก็มีหัวใฝ่สูง) ตัวนี้อยู่ยันแก่ แต่ก็เจ็บออดๆแอดๆ
สังเวียน ติ๊กตั๊ก ภัทรนิษฐ์(หน้าเหมือนตัวละครเวอร์ชั่นเก่ามากก) ตัวนี้อยู่ไม่ทันแก่ก็ตาย
2 ตัวนี้เป็นพี่น้องกัน

แม่เดือน เป็น 1 ในเมียพระยา ต้องเป็นผู้หญิงหน้าไทยๆกริยาสมเป็นกุลสตรีหน่อย อายุไม่เยอะมาก เอาใครดีๆๆ คิดๆๆๆ ต้องมีลูกเป็น"พอร์ช"ด้วย อ่ะ "ต้อม รัชนีกร"

ทอง ต้องหาดาราแนวๆโจรหน่อย เพราะเป็นคนเก็บกด โดนพระยาทิ้งแต่เด็ก หน้าออกฝรั่งนิดๆ  เป็นลูกของ"ส้ม ธัญสินิย์" และโตสุดในบรรดาพี่น้อง (ขวัญ/ใหม่/เอมี่/โมนิก้า) อ่ะ "ธีร์"

ปานวาด สาวใหญ๋ เป็นเพื่อนกะสะบันงา กชกร นิมากรณ์/หรือ รชยา รักกสิกรณ์ ก็ได้

พอล ดาราหน้าฝรั่งๆหน่อย วัยกลางคน
เอลิซาเบท แวร์ โซว
พระยาเกษม สรพงษ์ ชาตรี
คุณหญิงละออศรี สุพรรษา เนื่องภิรมย์
กุ๊กฮก สีเทา
ซ้ง        ชวนภ โพธิ์ประเสริฐ(ที่เล่นเป็นนกเอี้ยงในตะวันทอแสง) หรือไม่ก็เป็น กลม นพพล ก็ได้
แกละ ทับทิม อัญรินทร์ <<<< ตัวละครนี้สำคัญนะเออ มีแทบทุกฉากได้

เสียเวลากะกระทู้นี้มานานนนนน หวังว่าจะตรงใจหลายๆคนบ้างนะ ถ้าให้ดี ช่อง 7 อย่าลืมข้อเสนอผมนะครับ อิอิ ^^

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 54 18:06:23

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 54 16:23:47

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 54 16:21:31

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 54 16:20:08

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 54 16:19:34

จากคุณ : มาร์ค ยู ฮัน
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 54 16:18:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com