Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Sherlock Homes, มี สองคำถามครับ ติดต่อทีมงาน

เริ่มคำถามเลยนะครับ

1. ตอนที่ Homes อยู่บนรถไฟ จวนเจียนจะไม่หายใจแล้ว ทำไมไปปักเข็มแล้วฟื้นเฉยเลย ตกลงเข็มนั้นมีอานุภาพวิเศษมาก ช่วยให้คนใกล้ตายฟื้นขึ้นมา แบบนั้นเชียวหรอ แล้วโลกแห่งความเป็นจริงมียาวิเศษแบบนี้ไหม
2. ผมจำไม่ได้แล้ว ว่า โฮมส์, วัตสัน แล้วก็ สาวยิปซี ไปโรงงานที่เยอรมันทำไม ไม่เห็นได้ข้อมูลอะไรกลับมาเลย... เพราะฉากที่ไปสวิตซ์เซอแลนด์ อยู่ๆ ก็ ปิ๊งปั๊ง นึกออกกันขึ้นมาเองนิครับ
3. ฉากที่จะไปช่วยพี่สาวยิปซี แล้วไปเจออีกคน ที่ระเบิดหัวตัวเองตาย แล้วหนีเข้าทางลับนั่น รู้ได้ไง ว่าต้องเป็นโรงโอเปร่าครับ?...

ขอบพระคุณครับ

(แก้ สวิตซ์เซอแลนด์ ไม่ใช่ นิวซีแลนด์ 555)

แก้ไขเมื่อ 03 ม.ค. 55 01:35:13

จากคุณ : ต่ายหมายจันทร์
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 55 01:34:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com