Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไหนๆ ละครก็จะจบแล้ว ขอชื่นชมละครรักปาฏิหาริย์ และ การแสดงของน้องคิมเบอร์ลี่ครับ ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่ดูรักปาฏิหาริย์มาจนละครกำลังจะจบจันทร์หน้านี้แล้ว (ไม่อยากให้จบเลยอะ) ผมรู้สึกว่าผมหลังรักในการแสดงของน้องคิมเบอร์ลี่มากๆเลยครับ ทั้งน้ำเสียง แววตา สีหน้า น้องคิมเล่นได้ดี อาจจะมีที่ติ เหมือนกัน แต่โดยรวมแล้วลื่นไหล ถือว่าผ่านครับ!
และจะขอชื่นชมละครเรื่องรักปาฏิหาริย์ ที่ให้ทั้งความบันเทิง และแง่คิดในหลายๆ มุม ผมรักละครเรื่องนี้ครับ ชอบทุกตัวละครเลย รู้สึกว่าลงตัวในทุกๆอย่าง (ถึงแม้พระเอกจะเกรียนไปหน่อยก็เถอะ - -")

ขอบคุณทีมงานละครรักปาฏิหาริย์ที่ตั้งใจทำละครที่สวยงามทั้งภาพ สถานที่ และบทละคร มาให้คนดูอย่างเราได้ชมกัน นับว่าคนดูได้กำไรไปเต็มๆ

ส่วนตัวผมชอบบทณิชมนมากๆ มากกว่า หมอน้ำ และ อรุณศรี เพราะณิชมนเป็นผู้หญิงตัวคนเดียวที่จำเป็นต้องเข้มแข็งแม้ในเวลาที่ชวนให้อ่อนแอ เวลาที่มีปัญหาเธอก็มีสติแก้ปัญหา รวมทั้งให้สติคนที่อยู่รอบข้างเธออีกด้วย และเมื่อเธอมีความรักเธอก็คอยอยู่ข้างๆให้กำลังใจคนรักในยามที่คนรักของเธอมีปัญหา (ฉากตอนที่คุณชายธัขรู้ความจริง น้องคิมและคุณสมาร์ทเล่นดีมากๆเลยครับ) ดูแล้วก็อยากมีผู้หญิงอย่างณิชมนมาอยู้ข้างๆ บ้างจัง อิอิ และน้องคิมก็สามารถถ่ายทอดบทณิชมนออกมาได้ดีมากๆ ครับ

สุดท้ายนี้ ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานรวมถึงนักแสดงทุกคนให้สร้างสรรค์ผลงานดีๆ แบบนี้ต่อไปนะครับ สำหรับน้องคิม น้องเป็นคนที่มีเสน่ห์ทางการแสดงมากนะครับ นอกจากหน้าตาจะสวย เสียงก็สวย การแสดงก็สวย :) สะกดคนดูได้ เชื่อว่าน้องพัฒนาได้อีกเยอะ ก็ขอให้น้องได้บทดีๆ ที่จะได้พัฒนาฝีมือตัวเองขึ้นไปอีกเรื่อยๆนะ รอดูผลงานน้องเรื่องต่อๆ ไปครับ :)

จากคุณ : อาคัง
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 55 15:55:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com