Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามหาการ์ตูนสมัยก่อนที่เคยฉายช่อง 3 ครับ ติดต่อทีมงาน

ตามหาการ์ตูนสมัยก่อนที่เคยฉายช่อง 3 ครับ    
การ์ตูนเรื่องนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับมังกรครับ จำได้ลางๆว่าตัวเอกมีพี่น้อง (รึปล่าว) แล้วได้รับมังกรตามพลังต่างๆ เช่น มังกรน้ำ มังกรไฟมั้ง พี่น้องแต่ละคนก็ได้มังการธาตุไป เวลาใช้งานมังกรก็จะแปลงเป็นเกราะครับ

เท่าที่จำได้ฉายช่อง 3 เช้าวันเสาร์อาทิตย์ เช้าๆเลยประมาณ 7 - 8 โมง เวลาที่ฉายก็น่าจะเกิน 10 - 15 ปีมาแล้วครับ มันจำได้เลือนลางมากๆเพราะดันมาฉายตอนเช้า ตอนนั้นเราก็ยังเด็กมากจำความไม่ค่อยได้

ฉากที่จำได้คือมังกรในหมู่พี่น้องมาซัดกันเองกลางอ่าวโตเกียว (คิดว่างั้นนะ เพราะตอนเด็กจำได้แค่ซัดกันบนผืนน้ำใหญ่ๆ ฉากหลังเป็นเมืองใหญ่ แค่นั้นเอง ซึ่งพอประมวลกับความรู้ตอนโตก็น่าจะเป็นอ่าวโตเกียวครับ)

ใครยังพอจำได้ขอความกรุณาด้วยนะครับ มันค้างคาใจมานานมาก ผมจำการ์ตูนในดวงใจได้สามเรื่องแล้วคือวาตารุ ซามูไรทรูปเปอร์ กับโมโมทาโร่ เหลือเรื่องนี้อยู่ที่มันฝังในใจว่าอยากดูมากๆครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : คนโง่ว์
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 55 15:59:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com