Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Dustin Hoffman (Rain Man) และ Sean Penn (I am Sam) ทึ่งการแสดงของใครมากกว่ากันครับ ติดต่อทีมงาน

Dustin Hoffman - Rain Man (11 คน)
  Sean Penn - I am Sam (9 คน)

55.00%
  Dustin Hoffman - Rain Man (11 คน)
 45.00%
  Sean Penn - I am Sam (9 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 20 คน

ช่วงหยุดปีใหม่หยิบเอา 2 เรื่องนี้มาดูอีกรอบครับ ดูกี่ครั้งก็รู้สึกทึ่งในการแสดงของนักแสดงทั้ง 2 ท่านมากๆ ครับ เล่นไปได้ไงก็ไม่รู้ ลุงดัสตินก็เหมาะสมแล้วที่คว้าออสการ์จากเรื่องนี้ไปครอง ส่วนเฮียฌอนได้เข้าชิง ถึงจะไม่ได้ออสการ์ แต่ก็สุดยอดล่ะครับ

จขกท.ได้ดู I am Sam ก่อน Rainman ถ้าถามความน่าทึ่ง ขอยกให้ลุง Dustin Hoffman ไปครับ เพราะดูแล้วรู้สึกว่า เค้าเล่นได้เนียนมากๆ เหมือนคนปัญญาอ่อนจริงๆ ทั้งท่าเดิน บุคลิก การพูด ส่วน Sean Penn ก็เล่นได้ดีไม่แพ้กัน แต่รู้สึกว่าบางฉาก เค้าดูพยายามจะให้เหมือนคนปัญญาอ่อนไปหน่อย และบุคลิกจริงๆบางอย่างของเฮีย เช่น สายตา ปากเวลาพูด มันมีส่วนคล้าย Sam ลองหาคลิปตอนประกาศ Best Actress ดูล่ะกันครับ ผมว่ามันดูคล้ายๆ Sam ฮ่าๆ (ปีที่ Hilary Swank ได้ออสการ์) เลยคิดว่าลุง Dustin น่าทึ่งกว่านิดนึงครับผม ^^

จากคุณ : Gusbell ครับผม
เขียนเมื่อ : 6 ม.ค. 55 15:40:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com