Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝ้าย ไม่ผิดจริงๆ หรือ ? (ขออภัยถ้าตั้งผิดห้องนะคะ) ติดต่อทีมงาน

เจ้าตัวก็บอกว่าตัวเองไม่ผิด  คนบางคนรอบตัว (บางคน) ก็บอกว่าไม่ผิด

แต่สำหรับเรา ชีวิตเราของเราช่างคล้ายแหนมเหลือเกิน แต่เราแต่งงานแล้วนะคะ แต่งงานกับมาได้แค่ปีเดียว เราก็มีปัญหากับสามี ยอมรับว่าเรานิสัยคล้ายแหนมมาก (ณ ตอนนั้น)  การที่เราทะเลาะกันแทบทุกวัน ทำให้เรามีปัญหากับแม่สามีไปด้วย เราจึงต้องกลับไปอยู่บ้านเรา แต่ยังไม่ได้หย่ากับสามีนะคะ

เรายอมรับช่วงนั้น หาเรื่องทะเลาะตลอด เจอก็วีน โทร.ก็วีนทั้งที่บ้าน ที่ทำงาน  สามีกลุ้มทำงานก็ไม่รู้เรื่อง มีเพื่อนร่วมงานสาวคนหนึ่ง ก็เข้ามาสอบถามด้วยความห่วงใย ถามไปถามมา ก็ชวนกันไปดื่มเหล้า ที่ห้องพักของเพื่อนสาว ที่อยู่ใกล้ที่ทำงาน  ไม่ต้องบอกนะคะว่าเกิดอะไรขึ้นตามมา  เราถูกสามีนอกใจทั้งที่เพิ่งแต่งงานได้ปีเดียว   แต่เราไม่เคยระแคะระคาย เพราะ ญ ไม่เคยมายุ่งกับเรา เค้าแอบคบกัน 3 ปี จนเรามีลูก สามีเริ่มคิดได้ และเราด้วยความที่เป็นแม่คน อารมณ์เย็นขึ้น มีเหตุผลมากขึ้น  สามีเลยขอเลิกกับ ญ คนนั้น   เค้าเลยโทร.มาวีนกับเรา เราเกือบจะเลิกกับสามีเลยที่เดียว แต่เพื่อลูกเลยให้โอกาสอีกครั้ง

เรื่องที่เราเล่า ไม่ใช่อยากเอาเรื่องครอบครัวมาประจาน แต่กำลังจะบอกว่า สำหรับคนที่เจอกับตัวเองแบบเรา เราไม่ได้รู้สึกว่าฝ้ายไม่ผิดเลยซักนิดเดียว  การที่คุณกล้าไปดูคอนเสิร์ตกับคนที่แฟนแล้ว 2 ต่อ 2 คุณว่ามันไม่ผิดเหรอ

ขอโทษนะคะ พอดูเรื่องของฝ้ายแล้วเราของขึ้นทันที มันเป็นแผลในชีวิตเรา เราเลยไม่อยากให้ใครมองว่าการที่เราเอาตัวเราไปยุ่งกับคนของคนอื่น เราไม่ผิด เราไม่คิดอะไร คนที่คิดบ้าไปแล้ว  เป็นความคิดที่ถูก

ไอ้ที่บอกว่า ก็ผู้ชายเข้ามาหาเอง มันเป็นเหตุผลที่ทุเรศ ผู้ชายส่วนใหญ่มันก็เข้าหาผู้หญิงก่อนอยู่แล้ว อยู่ที่ผู้หญิงเอง จะทิ้งระยะห่างเท่าไหร่ตังหาก  

ขอยืมคำพูดของป้าเบียบหน่อยนะคะ "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

ขอโทษที่ in กับละครเกินไปนะคะ แต่มันดันคล้ายชีวิตตัวเองง่ะค่ะ

ขออภัยระบายยาวไปหน่อยค่ะ

จากคุณ : หนมปังนมแดง
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 55 00:47:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com