Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+-+-+-+ ตกลงสัปดาห์ที่แล้ว Boom ออกด้วยเหรอครับ ... +-+-+-+ ติดต่อทีมงาน

ปกติแล้ว ถ้าเล่มไหนเป็นเล่มควบ นั่นหมายความว่าสัปดาห์ต่อไปจะไม่ออกไม่ใช่เหรอครับ แล้วเมื่อ 2 สัปดาห์ก่อนเป็นเล่มควบ สัปดาห์ที่แล้วผมเลยเข้าใจว่าไม่ออก ก็เลยไม่ได้สนใจดูตามแผงเลย วันนี้มาซื้อของสัปดาห์นี้ เอะใจตั้งแต่เห็นปกแล้ว ทำไม Bakuman ถึงขึ้นปก 2 เล่มติดเลย แล้ววันที่บนปกก็กลับมาเป็นวันที่ของวันเสาร์ที่จะถึงนี้ (14 ม.ค.) หลังจากที่ออกช้ามาหลายเล่มจากเหตุการณ์น้ำท่วม (เช่นหัวหนังสือวันเสาร์ที่ 24 ธ.ค. แต่กว่าหนังสือจะออก ก็เป็นวันอังคารที่ 27 ธ.ค. แล้ว) และตอนน้ำท่วมก็ไม่ได้ออกไปเล่มนึง ...

พอเปิดอ่านการ์ตูน จบเลยครับ ทำไมมันโดดๆ เกือบทุกเรื่องเลย กลับมาถึงบ้านดูเลขเล่ม มันหายไปเล่มนึงจริงๆ ด้วย NED ไม่ได้มีบอกเลยว่าสัปดาห์ก่อนก็มีออกเหมือนกัน แล้วทีนี้ผมจะหาซื้อเล่มของสัปดาห์ที่แล้วได้ที่ไหนบ้างครับเนี่ย อย่างเจซีสาส์นจะมีเหลือไหมครับ หรือว่าต้องสั่งไปที่สำนักพิมพ์อย่างเดียว ใครทราบรบกวนบอกที ขอบคุณมากครับ ...

จากคุณ : pinturicchio boy
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 55 23:39:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com