Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดารา คุณให้ได้มากกว่าความบันเทิง ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

พึ่งได้ดูคลิป ณเดชน์ เมื่อสักครู่ เห็นน้องที่ทำงาน เกริ่นมาตั้งแต่กลางวันแล้ว
ดูคลิปจบ ตอนแรกผม มั่นใจว่า 100% ต้องมีกระทู้แนะนำ เกี่ยวกับเรื่องนี้
เข้าห้องเฉลิมไทย ปรากฏไม่มีกระทู้แนะนำเกี่ยวกับเรื่องนี้เลย

แต่ผมก็ไล่ ๆ ดูหลาย ๆ กระทู้แล้ว

ณเดชน์ คุณเท่มาก ผมเคยเจอเขาครั้งนึง ที่ทำงานเก่า  แบบมาให้สัมภาษณ์
ปกติดารามาก็เป็นเรื่องปกติ พวกเราก็ทำงานกันปกติ อาจจะเดินไปดูหน้าบ้าง
ว่าตัวจริงเป็นไง แต่พอ ณเดชน์มา น้อง ๆจากกองอื่น ซึ่งปกติไม่ขึ้นมา มาออรอเต็มแผนกผมเลย 5555

พึ่งเคยเห็นผู้ชายใส่กางเกงสีชมพู แล้วโอเค 5555

เข้าเรื่อง ได้ดูคลิปของ ณเดชน์ ผมขอชื่นชมเลย ใครมันจะคิดอะไรยังไง ว่าสร้างภาพ
อะไรยังไง ช่างมัน ผมเข้าใจนะ คือเดี๋ยวนี้ ต้องยอมรับ ว่าเรามองโลกในแง่ร้ายกันมากขึ้น

แต่สิ่งที่คุณทำ มันให้มากกว่าความบันเทิง ผมว่ากำลังใจ กับคนป่วย
หรือคนไม่ป่วย แต่ท้อ รู้สึกหดหู่ สิ้นหวัง มันช่วยอะไรได้มากจริง ๆ

อีก case ที่ผมเคยดู เป็นรายการเจาะใจ
มีน้องคนนึงป่วย แต่หมอหาสาเหตุไม่เจอ แล้วน้องคนนี้ชอบ พี่ป๊อดมาก
พี่ป๊อดไปเยี่ยมน้องคนนั้น พี่ป๊อดคงรักษาน้องเขาไม่ได้ แต่กำลังใจ เป็นอะไร ๆ
มันช่วยได้มากจริง ๆ  

คำพูดของดารา หรือ ศิลปิน  หรือของคนที่เราชื่นชอบ มากๆ พูดหรือบอกอะไรกับเรา
มันมีพลังมาก มากพอจะเปลี่ยนชีวิตใครได้ ผมเชื่ออย่างนั้น

ผมชอบหลิวเต๋อหัวมาก ผมได้มีโอกาสไปเจอเขาตัวเป็น ๆ  แค่ได้ขึ้นไปถ่ายรูป
ก็ดีใจแทบบ้าแล้ว แล้วอยู่ ๆ หลิวเต๋อหัวยื่นมือมาจับมือ
มันเป็นความรู้สึกสุดยอด

ผมว่า หลิวเต๋อหัว เขาก็รู้ ว่าพวกเราที่ไปงาน ชอบเขามากแค่ไหน แต่การที่
เขายื่นมือมาจับ มันจะสร้างความรู้สึกที่ดี แก่ผมมากแค่ไหน

ดารา ศิลปิน ถ้าคุณมีเวลา อยากให้ คุณ ลองทำกิจกรรมแบบนี้ดู  
เผื่อจะมีใครสักคนที่ต้องการกำลังใจ จากคุณอยู่

ผมว่า น้องที่ ณเดชน์ ไปเยี่ยม คงรู้สึกสุดยอดแน่ ๆ
แต่ผมว่าความรู้สึกที่สุดยอดกว่า ณเดชน์ ได้คงรับรู้

ปล.ช่วงสารภาพผิด ไม่เคยดูละครที่ ณเดชน์ เล่นเลยสักเรื่อง
แต่ผมชอบน้องญาญ่ามาก ตอนนี้ผมกำลังท้อแท้ หดหู่ มองโลกในแง่ร้าย
เหนื่อยกับชีวิตมาก ถ้าน้องญาญ่า อยากมาเยี่ยม หรือจะส่งข้อความอะไรมาก็ได้จะผ่านทางไหนก็ได้  
มาถึงผมบ้าง ชีวิตผมคงจะเปลี่ยนไปในทางที่ดี

จากคุณ : พ่อมดกระป๋อง
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 55 22:20:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com