Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:: ช่อง 3 ดันชมพู่เยอะเกินไปไหม [เสียดายพี่ติ๊ก เจษฎาภรณ์ กับละครเรื่องบุพเพสันนิวาส]: ติดต่อทีมงาน

เราไม่ได้ไม่ชอบ ชมพู่ หากกระทู้นี้เนื้อหาไม่ถูกใจแฟนคลับก็ขอโทษไว้ด้วยนะคะ

....

คือเราเจอกระทู้ด้านล่าง ๆ เห็นบอกว่า ชมพู่มีละครเฉพาะของปีนี้ น่าจะประมาณ 5 - 6  เรื่อง

ต้มยำลำซิ่ง , หนุ่มบ้านไร่กับหวานใจไฮโซ , รักคุณเท่าฟ้า
บุพเพสันนิวาส , ทรายสีเพลิงคุณ (สามี) กำมะลอ , ดอกส้มสีทอง ภาค 2

เยอะมากค่ะ แต่ละครเยอะไม่เป็นไร เราเลือกดูได้ เรื่องไหนสนุกเราก็ดู

เพียงแต่...ตอนนี้มีข่าวว่าคุณหน่อง จะติดต่อพี่ติ๊ก เจษฎาภรณ์ มาคู่กับชมพู่ในบุพเพสันนิวาส

บอกตามตรงว่า....เสียดายมากค่ะ ตัวเราเองไม่ได้อ่านนิยายเรื่องนี้

แต่อ่านความเห็นเพื่อน ๆ คนอื่นว่าไว้ว่า  บทนี้ต้องเป็นหญิงไทย และเป็นพีเรียด

สงสัยค่ะ ว่าทำไมคุณหน่องถึงดึงดันเอาชมพู่เล่น ซึ่งถ้าเป็นพระเอกท่านอื่นก็ไม่เป็นไรค่ะ เลือกที่จะไม่ดู

แต่ถ้าเป็นพี่ติ๊ก เราก็อยากดูค่ะ แต่ก็มีอารมณ์เอียน ๆ ชมพู่หน่อยหน่อย

ทราบค่ะ ว่าชมพู่เรตติ้งดี แสดงเรื่องไหนก็ดัง แต่ไม่รู้ทำไม...ไม่อยากให้เล่นกับพี่ติ๊กเลยจริง ๆ

รู้สึกว่าไม่มีเคมี และก็ไม่เหมาะสมกับบทเลยอ่าค่ะ (แอบคิดอยากให้พี่ติ๊กปฏิเสธ)

เสียดายจริง ๆ ค่ะ รอพี่ติ๊กมานานกว่าจะรับ อยากให้กลับมาคู่กับเชอรี่ / แอฟ / ญาญ่า / แต้ว มากกว่าค่ะ

แต่ก็นะ  หากพี่ติ๊กรับเล่นจริง ๆ นางเอกคุณหน่องก็ไม่มีวันเปลี่ยนอยู่แล้ว ก็อาจจะเข้ากันก็ได้ เฮ้อ !!

จากคุณ : <<-X_CAcaLot->>
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 55 13:37:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com