Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

WE NEED TO TALK ABOUT KEVIN..... ใครดูแล้วเข้ามาคุยกันค่ะ :) (คิดว่า สปอยล์แหลกลาญแบบสุดๆนะคะ) ติดต่อทีมงาน

เป็นหนังที่เรารอมานานแล้ว กะว่าถ้าเข้าจะไปดูให้ได้ ซึ่งพอดูจบแล้วก็รู้สึก.... ฟินในความจิตของเควินมาก แต่... ก็ยังมีบางประเด็นที่ยังสงสัยอ่าค่ะ

1. คิดว่า อะไรเป็นสิ่งผลักดันที่ทำให้เควินทำสิ่งร้ายๆ ลงไปกันหรอคะ โดยส่วนตัวคิดว่า ภาวะอารมณ์ที่ดูแปรปรวนตอนที่อีวาตั้งท้องเควิน เลยอาจทำให้ฮอร์โมน หรืออะไรก็ตามแต่ทำให้เควินซึมซับในจุดๆ นั้น หรืออาจจะเป็นสิ่งที่อีวาเคยผลักเควินจนแขนหัก.... หรือ... อย่างอื่น

2. ซิเลีย ตาบอดเพราะน้ำยาล้างท่อใช่ไหมคะ คิดว่า เควินเป็นคนทำมั๊ยคะ หรืออุบัติเหตุ หรือ... อย่างอื่น (ขอบคุณมากที่ไม่มีฉากนี้เพราะถ้ามีฉากที่ซิลียตาบอดยังไง เราคงหดหู่ไปยิ่งกว่านี้มาก)

3. ฉากในโรงยิมที่เควินยิงธนูสังหารหมู่ คิดว่า ความรู้สึกนึกคิด อารมณ์อะไรที่ครอบงำเควินอยู่คะ โดยส่วนตัวคิดว่าเพราะความอยากเป็นฮีโร่รึเปล่า เหมือนกับ รู้สึกว่าตัวเองยิงธนูแม่น เลยอยากเอาตรงนี้มาทำให้เป็นจุดเด่น แต่กลับลงเอยที่ ฆาตกรรม ฉากนี้เราแอบหมั่นใส้นิดๆ เพราะดูไม่สลดเลย ตอนออกมาก็ออกมาแบบ ... ฮีโร่ ยิ่งตอนที่โค้งคำนับบนเวทีหลังจากสังหารเสร็จ... จิตได้อีก

สุดท้าย... คิดว่า เควินรู้สึกผิดมั๊ยคะ ความเห็นส่วนตัวเราคิดว่าตอนนี้ ที่เควินกำลังจะได้รับการปล่อยตัว อาจจะเริ่มรู้สึกบ้าง ตอนที่อีวาถามเควินว่า "ทำไม" แล้วเควินตอบประมาณว่า "ตอนแรกเค้าไม่รู้ แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจ" ครุมเครือดีจัง

แต่ที่แน่ๆ เค้าฉลาดมากนะ เหมือนทำทุกทางเพื่อไม่ให้ตัวเองต้องติดคุกนาน ร้องขอต่อศาลว่าเป็นเยาวชน แถมกินยาอะไรซักอย่างเกินขนาด เลยทำให้ได้รับการปล่อยตัวไว.... น่ากลัว.....

แต่จะว่าไป ทำไมเค้าต้องฆ่าพ่อเค้า ฆ่าน้องสาวเค้าด้วยอ่ะคะ คิดกันว่ายังไงบ้างคะ???

โดยรวม ฟินในการแสดงของทิลด้ามากๆ รู้สึกแบบ มันคงเป็นเวรเป็นกรรมจริงๆ ต้องสูญเสียทุกอย่าง เป็นที่รังเกียจของสังคมที่เป็นแม่ของฆาตกร... สงสารจับใจแต่บางที สิ่งที่เค้าทำต่อเควิน ก็ไม่ได้ทำให้เรารู้สึกสงสารเท่าไหร่....

รอฟังความคิดเห็นทุกๆ ท่านนะคะ :)

จากคุณ : lavacances
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 55 01:37:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com