Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ละครช่อง 7 ดีๆ เรื่องใหนครับที่คุณอยากให้นำมาสร้างใหม่ ?? ติดต่อทีมงาน

ผมว่าสาเหตุที่ละครสมัยนี้ไม่ค่อยมีความปรานีทเท่าที่ควร  (ทำให้ละครดูหยาบๆ นักแสดงก็แสดงดูไม่สมจริง) สาเหตุสำคัญผมว่าน่าจะมาจากบทละครที่ไม่ดี

น่าจะให้เงินคนเขียนบทมากๆแล้วจัดประกวดกันไปเลยรางวัลละ 1 แสน 3 รางวัล !! เชื่อว่าคนไทยมีฝีมือแต่อาจขาดโอกาสในการแสดงฝีมือครับ

ละครจะดีได้ พื้นฐานต้องมาจากบทละครที่ดีนะครับ

บางครั้งคุณภาพการแสดงของดาราก็ขึ้นอยู่กับคุณภาพของบทที่เค้าได้รับด้วยนะครับ

สมัยก่อนละครช่อง 7 ดีๆมีมากครับที่ให้ข้อคิดดีๆก็หลายเรื่องครับ อยากให้นำมาสร้างใหม่ในสมัยนี้อีกนะครับ

สมัยที่สังคมวุ่นวายแก่งแย่งกันแบบนี้ .. น่าจะนำละครดีๆมาฉายครับ

อย่าบอกว่า "เพราะตลาดเป็นอย่างนี้ .. ฉันก็เลยสร้างอย่างนั้น" !?!

ลองหันมามองว่า "เราจะช่วยสังคม" ยังไงดีกว่ามั้ยครับ? เชื่อว่าละครดีๆบทดีๆทำแล้วคนก็ต้องดูครับ พ่อแม่หลายบ้านที่ดูละครพร้อมกับลูกๆ ถ้ามีละครดีๆให้ลูกดู (และบทก็สนุกสำหรับพ่อแม่) เชื่อว่าพ่อแม่ก็ต้องหนันมาดูครับ

ไอ้ฉาก ตบ จูบ ข่มขืน ด่าทอ ประชด นะ .. พ่อแม่เค้าไม่อยากให้ลูกดูหรอกครับ (เชื่อว่า "ลูกเล็กๆของท่านผู้บริหารทีวี" ทั้งหลาย .. พ่อแม่เค้ายังไม่ให้ดูละครของ "ช่องตัวเองฉาย" ด้วยซ้ำไป!!)

อยากให้ช่อง 7 นำละครดีๆเหล่านี้มาสร้างใหม่จังครับ

จากคุณ : Top27
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 55 12:28:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com