Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ละคร2เรื่องของดีด้า(อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว+ปางเสน่หา)มีความเห็นอย่างไรกันบ้าง ขอถามคนที่ได้ดูละครจริงๆเท่านั้นค่ะ ติดต่อทีมงาน

"ปางเสน่หา" กับ "อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว" ก็เป็นละครที่ประเดิมต้นปีของช่อง7ที่เป็นละครของค่าย DIDA ซึ่งประเดิมใช้ระบบการจัดแสงใหม่นะคะ ก็อยากทราบความเห็นของเพื่อนร่วมเวบผู้ชมละครของดีด้าทั้ง2เรื่อง จะเป็นแฟนคลับดาราในเรื่องนั้น แฟนประจำละครดีด้า แฟนละครขาจร หรือคนที่ได้บังเอิญดูละคร2เรื่องนี้ก็ได้ค่ะ แต่ขอให้เป็นคนที่ืได้ดูละครจริงๆและวิจารณ์ด้วยเหตุผลและด้วยความปรารถนาดีจริงๆเท่านั้นนะคะ (จะติหรือชมก็ได้ แต่ขอให้ใช้เหตุผล ไม่ใช่ประเภทสักแต่ด่าทั้งๆไม่ได้ดู มันปาก เหมือนบางกระทู้นะคะ)

****จะขอถามว่าละครทั้ง2เรื่อง (หรือถ้าใครดูเฉพาะเรื่องใดเรื่องนึงก็สามารถวิจารณ์เฉพาะเรื่องที่ดูนะคะ"ว่าตั้งแต่ที่ละครได้ออกอากาศ

(5ประเด็น)
1.มีอะไรที่เป็นจุดเด่น ข้อดีของละครเรื่องนี้บ้าง
2.มีอะไรที่ยังต้องปรับปรุง ติได้เลยค่ะ แต่ขอใช้เหตุผลและความเป็นจริง
3.การแสดงของดารานำเป็นอย่างไรบ้าง
4.หลังจากที่ค่ายดีด้าปรับปรุงการจัดแสดงใหม่ คุณคิดว่าภาพละครทั้ง2เรื่อง(หรือเรื่องที่คุณได้ดู)แสงดีขึ้น ภาพสวยขึ้นหรือไม่
5.คอมเมนต์ ให้กำลังใจทีมงานนักแสดงหรือคำแนะนำดีๆค่ะ

มีอะไรอยากคอมเมนต์ แนะนำ เกี่ยวกับละครทั้ง2เรื่อง (หรือเรื่องที่คุณได้ดู)ก็สามารถแสดงความเห็นได้ด้วยความปรารถนาดีนะคะ แล้วยังไงเจ้าของกระทู้(ซึ่งเป็นแฟนคลับค่ายละครค่ายนี้)จะนำคอมเมนต์ที่เป็นประโยชน์ไปให้ทางค่ายดีด้าได้รับทราบค่ะ ขอบคุณค่ะ

สำหรับละครค่ายดีด้าตอนนี้ก็
1."อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว" ละครแนวแฟนตาซีแม่มด
ละครกำลังดังเลย ได้ข่าวว่าเปิดตัวเรตติ้งแจ่มเลย
นำแสดงโดย ออฟ ชนพล/ใบเฟริน พิมพ์ชนก/ทับทิม อัญญารินทร์/ธันวา/เบเบ้/เต็งหนึ่ง/ดวงดาว/หมวย สุภาภรณ์/กิ๊ก มยุริน/ปนัดดา และดาราสมทบมากมาย
2."ปางเสน่หา" ละครแนวสืบสวน ปริศนาฆาตกรรมผสมโรแมนติก
นำแสดงโดย เติ้ล ธนพล/กันต์/วุธ อัษฏาวุธ/มีน พิชญา/เชียร์ ฑิฆัมพร/เบนซ์ ปญญาพร/อู๋ นวพล/ไม้ นนทพันธ์  และดาราสมทบมากมาย

จากคุณ : ndida2107
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 55 12:12:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com