Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความเห็นหลังชม: เชฟกระทะเหล็กไทยแลนด์ ตอนที่ 1 ปลาเก๋ามังกร ติดต่อทีมงาน

10 (5 คน)
  9 (3 คน)
  8 (5 คน)
  7 (13 คน)
  6 (21 คน)
  5 (14 คน)
  4 (18 คน)
  3 (11 คน)
  2 (10 คน)
  1 (40 คน)

3.57%
  10 (5 คน)
 2.14%
  9 (3 คน)
 3.57%
  8 (5 คน)
 9.29%
  7 (13 คน)
 15.00%
  6 (21 คน)
 10.00%
  5 (14 คน)
 12.86%
  4 (18 คน)
 7.86%
  3 (11 คน)
 7.14%
  2 (10 คน)
 28.57%
  1 (40 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 140 คน

รายการเชฟกระทะเหล็กควรทำอะไรสักอย่างกับ 2 ตอนแรก มันไม่เพียงเลอะเทอะ แต่ยังไม่เข้ากับโทนของรายการ ถ้าอยากจะคัดเชฟ อยากให้แข่งด้วยโจทย์ที่จริงจังแบบ TV Champion จะดีกว่าครับ และเอาค่าจ้างดาราในสองตอนแรกควรเอามาทุ่มให้กับการทำสเตเดียมดีกว่าครับ

การถ่ายภาพและแสงของรายการยังไม่เหมาะกับรายการแข่งขันทำอาหารและยังไม่ช่วยให้อาหารดูน่ากินเท่าไหร่ มันควรนิ่ง ชัดเจน และสว่างกว่านี้ครับ กล้องตัดไปมาเร็วเกินไป ควรซูมภาพให้เห็นรายละเอียดของการทำและอาหารกว่านี้ และแสงสว่างต้องช่วยให้เห็นอาหารชัดเจนกว่านี้

ผู้บรรยายรายการ เหมือนยังแย่งกันพูดครับ ที่ฟังมา คุณสันติดูดีที่สุดทั้งโทนการพูด และการให้ความรู้ แต่บางทีก็ถูกคุณชาคริตแย่งพูดไป ยังไม่เป็นทีมที่ลงตัว

ครึ่งหลังที่เป็นการแข่งกันจริงๆ สนุกดีครับ แต่ก็ยังมีส่วนที่ไม่ชอบดังที่บอกไว้
ฉากชิมเพื่อให้คะแนนสุดท้ายให้อารมณ์ต้นฉบับดีครับ แต่ดนตรีประกอบยังไม่เข้ากัน มันควรช่วยสร้างอารมณ์ให้แก่การนำเสนออาหารกว่านี้ ผู้ชิมก็ดูเยอะเกิน บางท่านมาชิมแล้วอือๆ อย่างเดียว (ที่จริงอาจพูด แต่อาจถูกตัดออกเลยทำให้เหมือนไม่ได้พูดอะไร แต่การที่ถูกตัดออกก็อาจหมายถึงความเห็นยังไม่น่าสนใจพอ)

ผมให้คะแนนรายการ เชฟกระทะเหล็กไทยแลนด์ ตอนแรก 5.5/10 ครับ ยังไม่น่าพอใจ แต่ยังอยากให้โอกาสครับ

เชิญเพื่อนๆ ให้คะแนนและลงความเห็นกันเลยครับ

............................

เอาคะแนนทั้งหมดรวมกันแล้วหารด้วยจำนวนผู้โหวต 140 คน ได้ 4.07 ครับ นั่นเป็นคะแนนของเชฟกระทะเหล็กตอนแรกจากการโหวตครั้งนี้

แก้ไขเมื่อ 29 ม.ค. 55 01:20:17

จากคุณ : JEDIYUTH
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 55 01:19:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com