Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำถามจากหนัง วัยรุ่นพันล้าน - การเล่นเกมออนไลน์แล้วขายของเล่นในเกม มีรายได้ 4 แสนบาท/เดือนเลยหรือคะ ติดต่อทีมงาน

เห็นขึ้นตัวอักษร ประวัติของผู้ที่กลายเป็นแรงบันดาลใจของหนัง  มีประโยคหนึ่งพูดถึงกรณีการหาเงินจากการเล่นเกมออนไลน์ แล้วก็ขายของเล่นในเกม จนมีรายได้ 4 แสนบาท/เดือน นี่เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้จริงๆ หรือเปล่าคะ ???

1. เป็นเรื่องที่เกิดได้จริงหรือเปล่า ?  ธุรกิจนี้เฟื่องฟูขนาดไหนคะ
2. แล้วคนซื้อ มันซื้อไปทำไมอ่ะคะ ?  รอเล่นเอง เก็บแต้มไปเรื่อยๆ จะไม่สนุกกว่าหรือคะ ?  ในเมื่อมันก็ไม่ใช่ฝือมือตัวเองอ่ะค่ะ...
3. ทำไมต้องเอาเงินในชีวิตจริงๆ ไปแลกกับโลกสมมติ ? -_-"a  
4. ผู้ซื้อ จะสั่งซื้อทีละมากๆ ขนาดไหนคะ ?

ปล. เราไม่ติดเกมออนไลน์ค่ะ เพราะไม่รู้ว่าจะอยากชนะในเกมไปเพื่ออะไร ?  -_-"a  เล่นเกมชนะ......แต่ถ้าในชีวิตจริงพ่ายแพ้  มันก็เท่านั้น

จากคุณ : จำฉันได้ไหม
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 55 15:25:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com