Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### ไปงาน ป๊าจุ๊ มาค่ะวันนี้.... เก็บภาพมาฝากชาวเฉลิมไทย ### ติดต่อทีมงาน

ทราบข่าวทางโทรทัศน์

เมื่อคืนนั่งอ่านกระทู้เกี๋ยวกับป๊าจุ๊ ถึงตีสาม

ลองหาข้อมูลเกี่ยวกับการจัดงานดู มีข้อมูลน้อยมาก
แต่พอทราบว่างานจัดที่ ศาลา 10  วัดมกุฏกษัตริยาราม

ตัดสินใจว่าวันนี้จะไปให้ได้ อย่างน้อยถึงแม้ป้าจุ๊จะไม่รู้จักเรา
แต่เรารู้จักป้าจุ๊ก็อยู่ในใจเราผ่านทางโทรทัศน์และภาพยนตร์

......... เสมอมา ...................

กระทู้นี้สำหรับแฟนป้าจุ๊ทุกท่านและชาวเฉลิมไทยค่ะ

** เพิ่มเติมค่ะ 30 มกราคม 2555  **

- เราไปงานค่อนข้างค่ำแล้ว และอยู่จนภายในงานเหลือแต่ญาติ ๆ ของป้าจุ๊ค่ะ
 ศาลาแต่ละศาลาปิดเร็ว สองทุ่ม นิดหน่อยก็เก็บเก้าอี้เริ่มจะปิดประตูศาลาแล้ว
 สำหรับท่านที่จะไปร่วมงาน ทางเจ้าภาพยินดีนะคะ
 ได้สอบถาม ทั้งสองท่าน ณ วันที่ไป

-  ช่วงนี้ฝนตกไม่เป็นเวลา ท่านที่จะไปร่วมงานต้องพกอุปกรณ์กันฝนไปด้วยนะคะ
   บริเวณที่วัด เห็นว่า ฝนตกทุกวัน  บริเวณที่จัดงานจำกัดจริง ๆ ค่ะ เราเดินดู
   ใช้เนื้อที่กางเต้นท์ สำหรับ หรีดอย่างเดียว ประมาณ 2 เต้นท์
   และยังมีหรีดที่อยู่กลางแจ้งอีก  ถ้าฝนตกน่าจะสามารถหลบในเต้นท์ได้
   แต่อากาศจะอบอ้าวสักหน่อย  ที่จอดรถกว้างขวาง

-  วัดพระราชทานเพลิงคนคงเยอะมากตาม หลาย ๆ ท่านคาดการณ์ ท่านใดไป
  นำบรรยากาศมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ เราไม่ได้ไปเพราะต้องไปต่างจังหวัด

******  ขอบคุณทุกท่านค่ะ******

แก้ไขเมื่อ 30 ม.ค. 55 21:57:08

จากคุณ : till_ta
เขียนเมื่อ : 29 ม.ค. 55 23:03:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com