Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กบ ปภัสรา ปลื้ม ฉายาคุณแม่เจ้าน้ำตา ติดต่อทีมงาน

นักแสดงสาวมากฝีมือ 'กบ ปภัสรา' ปลื้ม คนยกฉายาคุณแม่เจ้าน้ำตา เปรย อยากลองบทตลก แบ๊ว ๆ บ้าง

ออกอาการเป็นปลื้มกับฉายา "คุณแม่เจ้าน้ำตา" เพราะคาแร็กเตอร์ แม่ ในละครที่ผ่านมา อาทิ ทัดดาวบุษยา , ศิลามณี หรือ ทวิภพ ที่ดาราสาวเจ้าบทบาท กบ-ปภัสรา เตชะไพบูลย์ ได้ฝากฝีมือไว้ จนเหล่าผู้จัดฯ ตั้งฉายาให้เธอ ล่าสุด ตกปากรับคำผู้จัดฯ และผู้กำกับฯ หน้าใหม่ อัษฎาวุธ เหลืองสุนทร แห่งค่ายดูมันดี มารับเชิญบทแม่ของ เจี๊ยบ ลลนา และ หมู ธีรภัทร์ ในซิทคอม "วิวาห์...ฮาเฮ" ในตอน "กายห่างใจห่วง" โดยเจ้าตัวเผยว่า

"รู้สึกดีใจกับฉายาที่เหล่าผู้จัดฯ ตั้งให้ คือ ถ้าบทคุณแม่เจ้าน้ำตา ต้องเป็นกบเลย หรือ บทแม่แบบดราม่า ๆ ซึ่งกบบอกเลยว่า มันเหนื่อยนะ กับบทในลักษณะนี้คือ เราจะต้องร้องไห้ตลอด อย่างล่าสุดใน วิวาห์...ฮาเฮ ก็เป็นคุณแม่ดราม่าอีก ที่ต้องเลิกรากับคุณพ่อของแจงกับโจ๊ก เพราะเค้าอยู่กับคุณพ่อเขา แล้วเราก็ไปอยู่ต่างประเทศกับแฟนใหม่ แล้วพอกลับมาเมืองไทย แฟนใหม่ก็อยากแต่งงาน ก็เลยมาปรึกษาเพื่อนเก่า ปุ๊กกี้ (ท๊อป ดารณีนุช) ก็เลยมาเจอลูกทั้งสองคน ซึ่งเราก็เพิ่งรู้ว่าเขามาทำงานที่ Wedding ของเพื่อนเรา ถามว่าถนัดไหม ก็ไม่นะ เพียงแต่ว่า เราเต็มที่กับงาน ก่อนหน้านี้ กบก็เล่นร้ายมาตลอด แล้วก็มาเล่นเป็นคุณแม่เจ้าน้ำตา ต่อไปก็ขอเป็นคุณแม่แบบแบ๊ว ๆ บ้าง ได้ไหมคะ อยากจะฉีกตัวเองดูบ้าง เล่นแต่คุณแม่เจ้าน้ำตา รู้สึกมันเหนื่อยมาก ๆ เลยค่ะ"

ข่าวจาก  :  http://www.innnews.co.th/shownews/show?newscode=357074

จากคุณ : Dear Nostalgia
เขียนเมื่อ : 2 ก.พ. 55 14:27:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com