Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้เล่าสู่กันฟังสำหรับคนไม่ได้ไปดู ' 4 + 1 S u p e r S t a r ' และคนที่ไปมาแล้วอยากเม้าท์ต่อ .. [ย้ายจาก : บันเทิงวิทยุ-โทรทัศน์] ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าไม่ได้ตั้งความหวังอะไรใดใดกับคอนเสิร์ตนี้ไว้เลย
ก่อนไปก็คิดไว้ว่าจะได้ดูประมาณ คอนเสิร์ตทีวี3สัญจร อะไรฟีลๆนั้น ฮ่าๆๆ
(เอาว่าแค่อยากไปดูณเดชน์ญาญ่าเท่านั้นอะ)

เพื่อนดูรอบสื่อมาทุกคนก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่าก็สนุกดีนะ แต่กล้องตัดได้ห่วยเกิ๊นน
(เผอิญคนไปดูเป็นตากล้อง นางก็เลยเม้นต์ซะเสียหาย)
ประมาณแบร์ร้องไปห้าประโยคแล้ว กล้องยังจับหน้าเคนอะไรแบบนี้
ช่วงต่อแต่ละเพลงก็ยังตะกุกตะกักกันอยู่
แต่เมื่อวานตอนไปดูก็ไม่รู้ว่ากล้องตัดยังไงแย่ประมาณคอนเสิร์ตเอเอฟไหม
เพราะไปนั่งเจ๋ออยู่ข้างหน้าเลยไม่ได้หันมามองมอนิเตอร์จอใหญ่เท่าไหร่
แต่จากที่ไปดูเมื่อวานรอบค่ำก็ไม่พบข้อผิดพลาดด้านอื่นอะไรนะคะ สคริปต์ตลกใช้ได้
เพลงแม้จะดูสมัยก่อนไปซะเยอะ(อาจจะเพราะลิขสิทธิ์ถูก..รึเปล่า)
แต่การเพอร์ฟอร์มของน้องๆทำได้ดีทีเดียวค่ะ(แค่การลิปซิงค์บางช่วงมันชัดไป๊ 555)

มาเข้ารายละเอียดกันเลยดีกว่าเนอะ ..
ก่อนเริ่มคอนฯก็มีน้ำจิ้มเป็นทีเซอร์ของละครล็อตต่อไปของช่องสาม
ซึ่งเรียกความสนใจได้มากทีเดียวค่ะ น่าดูหลายเรื่อง
รักประกาศิตของแอฟกับป๋อ รักเกิดในตลาดสดของโอ้กะมาร์กี้
แล้วก็มีชาคริตกะแมทในแหม่มแก้มแดง ฯลฯ
และเรื่องอะไรนะที่ชมพู่เล่นกะปีเตอร์อะค่ะ น่ารักดี
แล้วก็จบที่ธรณีนี่นี้ใครครอง
เสียงกรี๊ดก็เริ่มกระหึ่มมาตั้งแต่ตอนนี้ ..

แล้วพอหนุ่มๆขึ้นมาเปิดตัวด้วย "โปรดส่งใครมารักฉันที"
โอ้โห คนในฮอลล์นี่แบบกรี๊ดกันคอแตกเลยค่ะ
ต่อมามาริโอ้มาฮิพฮอพพร้อมสเก็ตบอร์ดและสแครชแผ่น
ด้วย "สวัสดีครับ" ของโจอี้บอย มีพี่ชายมาแร๊ฟด้วย
แล้วหมากก็มาต่อด้วย "เธอหมุนรอบฉันฉันหมุนรอบเธอ"
(ไฟบนเวทีสวยมากเลย ระยิบระยับได้อีก ดูโรแมนติกมากๆ)
ต่อที่ "ให้รักเดินทางมาเจอกัน" เพลงนี้พอเป็นเคนร้องก็ดูแปลกใหม่ดี
เพราะปกติจะนึกถึงและเคยชินกับแฝดสามอดิศวร
ต่อมาเป็น บอยกับ "เสียมั้ย" ซึ่งเจ้าชู้สนุกสนานสมกับเป็นบอยปะเกรียนมากๆ ฮ่าๆๆ
จบเซ็ทนี้ที่ "คืนนี้อยากได้กี่ครั้ง" ของแบรี่
(ช่วงล่างคุณน้องมันนนนสุดยอดมากค่ะ จนคืนนี้พี่อยากได้ซักล้านครั้ง ก๊ากกก)

แล้วก็ต้องกรี๊ดคอแตกอีกหนเพราะพี่บุรินทร์ออกมาขายของด้วยเพลงซุปเปอร์สตาร์ (ให้เข้าธีมกับชื่อคอน)
แล้วก็บอกว่าชีวิตคนเรามันก็มีหลายรูปแบบ
อย่างผมนี้ตะกี้เป็นคนขายรถ ตอนนี้มาร้องเพลง เดี๋ยวจบคอนฯต้องไปให้นมลูกละ
ว่าแล้วก็เข้าโฆษณาเอไอเอส สปอนเซอร์รายยักษ์ กรั่กๆๆ
(พี่บุรินทร์เท่มากอย่างเคยค่ะ คิดถึงคอนฯกรูฟไรเดอร์เลย)

ต่อมาหนุ่มๆออกมาด้วยชุดเด็กๆ เป็นนักเรียนอนุบาลที่น่ารักมากกกก หน้าใสกิ๊งงงกันทุกคน
แล้วก็ร้องเพลง "คุณครูครับ" ของน้องพลับ ซึ่งตลกมากวิ่งพล่านกันไปทั้งเวที
ทีนี้สิ่งที่ฮาที่สุดก็ออกมา ...
(สารภาพว่าคิดว่าพี่หอยเป็นพี่เอศุภชัยจริงๆนะ ขนาดนั่งดูอยู่หน้าสุดยังสับสน ฮาาา)
"ไอ ศุภเช" คือชื่อของนางค่ะ
นางมาพร้อมแอร์แมสรุ่นถุงดำ ออกมาคัดเลือกเด็กๆไปเข้าสังกัดช่องสาม
ซึ่งพี่หอยฮาไม่ไหวแล้ว เรียกเด็กๆออกมาทดสอบที่ละคน
เริ่มที่มาริโอ้ โอ้บอกว่าให้เรียกผมว่า มาริ (ดูน่ารักเหมือนมะลิไรงี้)
พี่ไอศุภเชบอกให้โอ้ลองเล่นเลิฟซีนให้ดู ให้มองหน้าพี่ไอไว้แล้วให้นึกถึงใครก็ได้ที่จะมำให้อิน
โอ้ ก็ทำหน้าเคลิ้มแล้วบอกว่า กุ๊บบบบบกิ๊บบบบบ (กรี๊ดดดด นางช่างเป็นชะนีที่โชคดีอะไรเยี่ยงนี้)
ต่อมาเป็นหมาก พี่ไอบอกว่า หมากนี่เหมาะจะเล่นละครบู๊ ให้ลองขี่ม้าให้ดูซิ
หมากก็เลยขอลองขี่พี่ไอ อันนี้ตลกมากอะ ต้องดูท่าหมากมันขี่ได้จริงจังมาก
จนพี่ไอวิ่งหนีเลยอะ บอกว่า อ๊ายยย แกอย่ามาถ่ายพยาธิให้ช้านนน
ต่อมาเป็นเคน พี่ไอคอมเพลนว่าเธอน่ะแข็งไปนะ กรั่กๆ
คือเคนก็แข็งจริงๆนะ จำไม่ได้ละว่าพี่ไอให้เคนทำไร
จำได้แค่ว่า พี่ไอทักว่า พี่ชอบหนูมากเลย หนูเล่น รถไฟฟ้ามาหานะเธอ ได้ดีมากๆ
กร๊ากกกก ฮากันทั้งวง
มาที่แบรี่ พี่ไอบอกว่า ณเดชน์แกน่ะเจียมตัวไว้นะ คนไม่หล่ออย่างแกน่ะต้องเจียมตัวไว้
นี่รู้มั้ยถ้าแกหน้าตาได้ซักครึ่งนึงของเสนาหอย แกรู้จักมั้ย
นั่นแหละ ถ้าหน้าแกเป๊ะแบบนั้น แกคงได้เป็นพระเอกไปนานละ
ว่าแล้วก็บอกว่า หน้าอย่างแกนี่ต้องเล่นบทเข้าพระเข้านาง
ไหนลองจูบชั้นซิ ณเดชน์ก็โน้มหน้าเข้ามา
พี่ไอก็บอกว่า จินตนาการไว้ว่าชั้นคือ .. ญาญ่า ฮ่าๆๆๆ  ยาย่า ตูเร่ (โคตรฮาอะ คิดได้ไง)
แล้วแบร์ก็จูบบบบบบบบบบบบบ
พี่ไอกรี๊ดกร๊าดพร้อมวิ่งหนีแบบเอียงอาย บอกว่า ชั้นไม่เคยยอมใครง่ายๆแบบนี้นะ
เอาปากมาโดนเฉยๆก็พอไม่ต้องเอาลิ้นออกมาด้วย ก๊ากกก
จบคลาสนี้ที่พี่บอยปกรณ์
ซึ่งเป็นคนที่พี่ไอศุภเชคัดเลือกให้ได้เข้าสังกัดช่องสามเป็นคนแรกได้รับตั๋วบขส.ไป
เพราะเคราเกรียนได้ถูกใจแกมาก
(บอยฮาจริงไรจริงนะ ชอบมากอะ จำไม่ได้ว่าบอยปล่อยมุขไรไปบ้างแต่ขำตลอด)

ที่นี้ก็เป็นช็อตของพี่เอตัวจริง(ซึ่งชีมีป้ายไฟส่วนตัวมาด้วย)
ก็ขึ้นมาพูดเข้าเพลงล็อตต่อไป ประมาณว่าเด็กแกสี่คนมาจากสี่ภาค
หมากภาคเหนือ เคนภาคกลาง โอ้ภาคใต้ แบร์อิสาน ก็มีโชว์คุณสมบัติสปีคภาษาถิ่นกันไป
ต่อด้วยเพลงประจำภาค หมากมาด้วย "ไอ้หนุ่มดอยเต่า"
เคนกับ "เพลงลูกกรุง" โอ้เป็น "โอ้ละหนอมายเลิฟ" แบร์ก็ "อย่าขอหมอลำ"
ซึ่งทุกคนก็ทำได้น่ารักเลยแหละ แต่เราว่างั้นๆอะ มันยังไม่พีค
อาจเพราะช่วงต่อไปมันเป็นช่วงโชว์กริบของพี่เอด้วยมั้ง
(คหสต.คือเพลง "ตุ๊กตาบลายธ์กะบาร์บี้เกิร์ล" ที่พี่เอร้องเองนี่คือมีทำไม ??)
เข้าใจว่าเป็นโชว์กระเป๋าของแก
(พร้อมลากเอาเด็กในสังกัดรุ่นใหม่ๆมาโปรโมทโดยการมาเป็นเด็กยกกระเป๋าเหล่านั้น !!)
จะฮาก็ไม่ฮา จะสนุกก็ไม่ คือไม่อะไรซักอย่าง
จะเอาขำมันก็ไม่ขำ จะเอาสวยมันก็ไม่สวย จะเอาเพลงเพราะยิ่งไม่ใช่ใหญ่
หรือมันเป็นช่วงเด็กๆเปลี่ยนเครื่องแต่งตัวคะ
(แต่แหม .. ให้พี่หอยร้องแทนจะดีกว่านะฮะ ด้วยความเคารพ)
อ้อๆ แต่กุ๊บกิ๊บน่ารักนะคะ เต้นได้สุดพลังมาก เสียวเกาะอกน้องเค้าจะหลุดมาก นางเต็มที่กับทุกสิ่งจริงๆ

และ โอ้ยยย พอบอยออกมาด้วยเพลง "ใจนักเลง" นี่เรากรี๊ดเลย
โชว์พี่เอจบเสียที แถมบอยนี่ก็หายไปนานมากละ
กลับมาก็มีช็อตเด็ดเลย พี่อ๊อฟ พงษ์พํฒน์ มากับ "ตัวสำรอง" และ "ฟั่นเฟือน"
แม่เจ้า พี่อ๊อฟเท่โคตรรรรร กรี๊ดกันลืมโลก
(รอบเรามาร์กี้มาด้วยนะ มาถือป้าย ไอเลิฟอ๊อฟ ซึ่งอิบอยแซวว่า ขอยืมปองศักดิ์มาใช่มั้ย) ฮ่าๆๆๆ
แล้วบอยก็โซโล่ต่อด้วย "กรุณาฟังให้จบ"
ซึ่งมันตลกมาก ช่วงล่างนี่พลิ้วไหวไม่แพ้ณเดชน์เรย อุอุ

เคนมาต่อด้วย "คนไม่เข้าตา"
โถ..ลูก หนูเลือกเพลงมาโดนมาก ป้าขอโทษที่คอนนี้ทำให้ป้าคิดงี้จริงๆ
เหมือนหนูโดนเชือดนิ่มเล็กๆบนคอนฯ
ด้วยความมือใหม่ เลยโดนพี่ๆเขมือบซีนไปซะเยอะ
ความเห็นข้าพเจ้าคือเห็นความแตกต่างค่อนข้างเยอะระหว่างเคนกับอีกสี่คน
ซึ่งก็คงต้องพัฒนาการเป็นเอนเตอร์เทนเนอร์ต่อไป
(วันนี้ซิงค์ไม่เนียนเยอะอยู่ ไงก็สู้ๆละกันนะจ๊ะ เห็นเสียงกรี๊ดดังใช้ได้ ก็คงเป็นนิมิตหมายที่ดี)
แล้วพี่ตุ๊ก วิยะดา ก็ออกมาด้วย "ไม่รู้จักฉันไม่รู้จักเธอ" เสียงเทพอย่างเคย
และฮามากตอนแกเล่นมุขจีบเคน แกบอก นี่โชคดีนะเป็นตุ๊กนี้ ถ้าเป็นตุ๊กญาณีนี่เคนไม่เหลือ ฮ่าๆๆๆ
ขอคอมเม้นต์น้องเคนอีกเรื่อง แฟนคลับอย่าเคืองเค้านะ เค้าอยากจะติเพื่อก่อจริงๆนะเออ
อย่างเรื่องแขกรับเชิญอะ ของคนอื่นมันดูมีที่มาที่ไป มีเรื่องราวเกี่ยวเนื่องกับตัวเค้า
ของน้องเคนพอเป็นพี่ตุ๊ก ไม่ใช่ว่าพี่ตุ๊กไม่มีเสน่ห์พอนะคะ
แต่ว่าแรงจูงใจที่ว่าเป็นนักร้องคนโปรดของแม่มันดูมีน้ำหนักน้อยไป
ยิ่งเมื่อเทียบกับของคนอื่นที่มันดูมีพลังดูมีที่มาในการเลือกเชิญแขก
เช่นบอยกับพี่อ๊อฟเค้าเป็นคนเสริมส่งมีพระคุณกันมา
หมากกับพี่แอนเค้ากะลังจะเป็นพระเอกเปิดให้ผู้จัดใหม่
คู่ขวัญแบร์ญ่าก็อย่างที่รู้ๆแล้วมีพี่ป๋อผู้ซึ่งเค้าเป็นพี่น้องสนิทมาอีก
ยิ่งโอ้กับพิชนี่มันยิ่งโคตะระมีเรื่องราวอะ รักแห่งสยามมันคือตำนานบทหนึ่งของหนังไทยเลย
แต่ของน้องเคนมันไม่มีอะไรให้คนซึ้ง คนคิดถึง คนกรี๊ดกร๊าดดด
มันก็รู้สึกว่า เออ พี่ตุ๊กร้องเพลงเพราะแล้วจบ อะไรแบบนี้อะค่ะ

ต่อมาคุณคาวีกะพี่แอนนี่ไม่พูดไม่ได้แล้ววววววว
เพราะเค้าจูบกันอยู่ข้างหน้าอิชั้นเลยค่ะ เห็นแบบจะๆมาก
เสียงลมหายใจของหมากตอนจูบนี่แบบ แอร๊ยยยย
คือเราไม่เคยชมการแสดงของหมากเลยนะ แต่พอวันนี้บนเวทีเราว่าหมากเล่นดีอะ
หมากน่าลองมิวสิเคิลมากๆ เพราะหมากร้องเพลงดีเล่นละครได้
ประทับใจที่ "จุดอ่อนของฉันอยู่ตรงที่หัวใจ" หมากไม่ซิงค์ด้วยอะ
เพราะเห็นมีหลุดหลายที่อยู่ แต่เราชอบเพราะมันสด ชอบฟีลสดๆแบบนี้มากกว่า มันดูจริงใจดี
(พี่แอนงามหยาดเยิ้มมาก ตอนคุณนารินโผล่มาแค่ข้างหลังคนยังกรี๊ดซะ)
แล้วหมากก็ต่อด้วย "ติ๊กต่อก" ในฉากแบบตะวันเดือด มียงมียิงกันมันส์สนั่นลั่นทุ่ง
ซึ่งอันนี้อิชั้นเคือง เพราะพลุมันปะทุอยู่ข้างหน้า
ดีนะว่าเค้ามีข้อมูลหนีไฟให้ดูก่อนเริ่มคอนฯอ้ะ

แล้วมาริโอ้ก็บินมากับเพลง "ชายคนหนึ่ง" โอ้ หล่อมาก ฉากสวย เพลงซึ้ง สรุปว่าเริ่ด
แต่สิ่งที่ทำให้ฟินขั้นสุด นั่นคือ น้องพิช ออกัส ออกมาฟีทเจอริ่งด้วยเพลง "กันและกัน"
พร้อมฉากหลังเป็นช็อตเด็ดๆในรักแห่งสยาม !!
เฮ้ยยย มันซึ้งอะ ไม่คิดว่าเราจะคิดถึงหนังเรื่องนี้ขนาดนั้น
แล้วแบบตอนโต้งกะมิวยุคปัจจุบันเค้าคุยกันนี่มันดูจิ้นมากกกกกกก
แต่สองคนนั้นเค้าก็ดับจิ้นเราด็วยการชวนมามันกันด้วย "ขาหมู"
(สนุกมากกกก เต้นกันมัน(หมู)กระจายกระเพื่อม)
555

อ้ะ หลบหน่อยพระเอกมา ..
อิแบร์ออกมาพร้อมกีต้าร์และเพลงซมซาน
โวะ ผู้ชายกับอุปกรณ์ ดูดีขึ้นมาอีกสี่เท่า
(แม้จะเป็นเพลงพี่เสกก็เถอะ เอิ๊กกกกกกกกกกกกก)
แต่เดี๋ยวก่อน นี่ยังไม่ใช่พระเอกตัวจริงค่ะ ตัวจริงคือคนนี้ พี่ป๋อ!!
ซึ่งไม่ยอมกันเลย มาเต็มพร้อมอุปกรณ์ กีต้าร์ผ้าพันคอมาพร้อม
พอ "บัวลอยกับวณิพก" ดังเท่านั้นล่ะ อิชั้นเต้นเลยค่ะ
ฮ่าๆๆๆ แอ๊บเป็นสาวหวานอยู่นาน ลึกๆในใจมันเป็นเพื่อชีวิต กร๊ากกกกกกกกก
ที่ฮาไปกว่านั้น เมดเล่ย์อาร์เอสยุคพี่ป๋อยังหนุ่ม
"ดูมั้ยดู๊ ตะลึง เจ็บนี้รสปูอัด กระดุ๊กกระดิ๊ก เกรงใจ"
ไม่ไหวแล้ว มันสุดยอดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ขำก็ขำ เป๊ะก็เป๊ะ คือสองพระเอกเค้าเต้นเป๊ะมากกกกกกกกกกก
พี่ป๋อบอกว่า นี่จอนนี่บอกว่าถ้าเจอป๋อก่อนในวันนั้น คงไม่มีหลุยส์ในวันนี้ กรั่กๆ
แล้วพี่ป๋อก็อำน้องชายต่อ ว่าเนี่ย เอาจริงๆผมอะไม่ใช่แขกคนสำคัญของเค้าหรอกฮะ
แบร์ก็บอกไม่หรอกฮะ สำหรับผมพี่สำคัญที่สุดแล้ว
พี่ป๋อบอก อย่ามาๆ แกลองฟังเสียงหัวใจตัวเองดูซิ มันเต้นว่า ญาญ่า ญาญ่า รึป่าวเหอะ
ยืนอยู่ข้างนี่พี่ได้ยินมันดังจังหวะนั้นเรยอ้ะ ฮ่ะฮ่ะฮ่ะ ตายค่ะ พี่ป๋อตลกมาก

แล้วญ่าก็ออกมากับเพลง "my humps"
แม่เจ้า ลูกสาวมันโกยเต้ามาจากตาตุ่มแน่ๆ วันนี้นางตู้มมมมมากค่ะ
ตะลึง ตะลึง ตะลึง ตะลึง ตึ๊งตึงตึ่งตึ่ง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ป้าก็ดูไปซับน้ำหมากไป เพลงต่อไปก็ได้แต่ถามในใจ ไหวมั้ยวะแบร์ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
"โอเคนะคะ" เพลงนี้มีคนให้นิยามว่า
มันเกินกว่า หวีทหวาน ออกแนว วาบหวาม ซะมากกว่า
สองศรีพี่น้องบอร์นทูบีซุปตาร์อย่างเคยฮ่ะ เลิศเลอค่าอมตะ โอเคมั้ยคะ
เอิ๊กกกกกกกกกกกก

ช่วงพูดคุยนี่ตลกมาก รอบสื่อไม่มีคุยนะฮะ
ส่วนรอบบ่ายออกแนวไม่ได้เตี๊ยมมากกว่า
ฮาที่ พี่ณ บอกว่า มาเป็นแขกรับเชิญนี่เพราะพี่ใช่มั้ยอะ อุรัสอึ้งไปนานแล้วตอบว่า ค่ะ
คนฮาเลยค่ะที่นี้ อิพี่แบร์เลยแก้เก้อว่า เพราะทุกๆคนด้วยแหละเนอะ ใช่มะ
(คงกะว่าน้องจะตอบงี้ แต่พอดีญ่ากะลึงวิ๊งๆงงๆ นางเลยโพล่งไปว่างั้น ก๊ากกก)
พอมารอบค่ำ น้องเตรียมบทมาฮ่ะ ก็ตอบว่า อ๋อเพราะพี่ณเดชน์ด้วย
และก็เพราะหนูจะได้มาเจอแฟนๆทุกคนที่นี่ไงค้าาาาาา
แล้วมีเอาคืนพี่หมีเล็กน้อยโดยการถามว่า พี่ณเดชน์ตื่นเต้นเหรอคะ
ว่าแล้วก็ลูบเหงื่อที่หน้าพี่ชาย คนก็กรี๊ดตายไป
ลูกหมีไม่มียอมกัน ฮีตอบว่า เพราะว่ายืนข้างๆญ่าละมั้ง ก่อนนี้หัวใจพี่ไม่เต้นแรงขนาดนี้นะ ฮาาาาาาา
หลังจากนั้นก็ชมกันไปค่ะ วันนี้น้องสวยมากนะฮะ สังเกตว่าปกติผมไม่เคยชมว่าน้องสวยเลยนะ
แต่วันนี้เห็นแล้วคงต้องชมเพราะเค้าสวยมากจริงๆ และก็ขอบคุณมากที่เค้ามาเป็นแขกรับเชิญให้

ญ่าแบร์เดินกลับไป อีกสี่หนุ่มออกมาร้องขอบคุณสปอนเซอร์ด้วย "อุ่นใจ"
จบเพลง บอย หมาก โอ้ บ่นว่า อะ ณเดชน์ไปไหนฟละ ตามญ่ากลับบ้านไปแล้วเรอะ คนก็ฮากันไป
(จริงๆคือนอกจากจะเข้าไปเปลี่ยนชุดแล้วน่าจะเพราะพระเอกฮีเป็นพรีเซ็นเตอร์ทรูมูฟ
555 จะออกมาร้องเพลงเอไอเอสนี่ก็จะใช่ที่ ดีไม่ดีอาจจิโดนฟ้องเอาได้ง่ายๆ กร๊ากกก)
ลูกหมีรีบวิ่งดุ๊กๆออกมา พี่ๆแซวเรื่องญ่าต่อ (โดนมันทั้งคอนฯอะ 555 )
ฮีเลยบอกว่า โอ้ยยยย พอก๊อนนน เอาไว้นอกรอบบบบบบบบบบบบบ
ขำดีค่ะ เด็กๆน่ารักดี ดูสนิทสนมกันมาก
อย่างโอ้เนี่ยเค้าจะชอบออกมาจับมือแฟนๆ เพื่อนก็ต้องคอยตาม
โอ้ไปไหน โอ้ไปไหนอีกแล้ว โอ้ก็จะเดินงงๆกลับกลุ่ม น่าร๊ากกกกก
แล้วคอนฯก็จบด้วย "เล่นของสูง เพียงกระซิบ อยากเป็นคนที่ถูกรัก อย่างน้อย ขอบคุณที่รักกัน"
โอ๊ะ มันมากค่ะ จุดนี้อิชั้นไม่สนใจตุ๊กตาอุ่นใจที่เค้าเขวี้ยงแจก
เพราะรีบปรี่ไปยืนจ้องหนุ่มๆอยู่ค่ะ ทุกคนน่ารัก
(มีช็อตมาริโอ้มานั่งพักเหนื่อยข้างๆ กะแบร์ยื่นมือมาให้ด้วย กิ๊ดดดด )
อ้อๆจะบอกว่าดูน้องๆเค้าอินมากนะคะตอนร้องเพลงขอบคุณที่รักกัน
แอบเห็นน้ำตาคลอๆด้วย หลายหนุ่มเลย ซึ้งอะซึ้ง

ค่ะ โดยรวมก็ประทับใจนะคะ อาจเพราะไปแบบไม่คาดหวังอะไรด้วย
(อ้อๆ จริงๆสารภาพก็ได้ว่าแอบหวังจะได้เห็นแบร์กะญ่าร้องเพลงรักฝาหรั่งเพราะๆซึ้ง
ทำนองเดียวกะ Lucky ไรงี้ แต่พอได้แด๊นซ์เซ็กซี่มาแทนที่ ก็ โอเคนะค้า 555)

หวังว่าคนไม่ได้ไปดู ได้มาอ่านแล้วก็คงได้ความสนุกสนานร่วมกันไม่มากก็น้อยนะคะ
ส่วนใครที่ไปดูมาด้วยกัน ออกมาเม้าท์มอยกันโลด
ใครประทับใจตรงไหนหรืออยากบ่นอะไรแจมได้เลยค่ะ

ปล.
ถ่ายรูปลงinstagramไว้แค่สองสามรูปนะคะ
เกรงใจการ์ดที่นั่งอยู่ข้างหน้า คือเค้าไม่ว่าหรอกค่ะ
แต่เราก็เกรงใจอ่ะนะ เพราะเค้าประกาศเอาไว้แล้วว่าไม่ให้ถ่ายไรงี้

(ขอดิทแก้คำผิดเล็กน้อยค่า)

แก้ไขเมื่อ 06 ก.พ. 55 10:55:38

แก้ไขเมื่อ 06 ก.พ. 55 10:39:07

จากคุณ : LunarLilies*
เขียนเมื่อ : 5 ก.พ. 55 19:13:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com