Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิจารณ์แรง!!! ต้มยำลำซิ่ง <<< ฝากไปถึงคุณหน่อง อรุโณชา ด้วยความห่วงใยจากใจจริงครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นหนึ่งคนที่ดูละครเรื่องนี้
เพราะความน่าสนใจเริ่มมาตั้งแต่ การจับเอาปอ ทฤษฎี ประกบ ชมพู่ อารยา

บวกด้วยแนวละครที่มีการร้องรำทำเพลงสำเนียงอิสานบ้านเฮา ดึงดูดมากขึ้นไปอีกกับเสื้อผ้าหน้าผม
โลเกชั่นงามๆ ทั้งการโปรโมตสุดพลังยิ่งยวด ตัวอย่างละครที่ปล่อยมาให้ชม แวบแรกเลยคือคงจะแซ่บมาก
ทั้งคำพูดของตัวละครที่เชือดเฉือน ด่ากันแหลกด้วยคำพูดแรงๆ OMG!! ดราม่าชัดๆ

แต่......ทุกสิ่งทุกอย่างมันเปลี่ยนไปหลังจากได้เสพละครไปพักใหญ่ๆ
ละครจะออกทะเลก็ไม่ออก จะไปน้ำตกก็ไม่ไป หรือจะปีนขึ้นภูเขาก็ไม่ปีนซักที ก้ำๆกึ่งๆ ตลกก็ไม่ตลกจัดจ้าน ดราม่าก็ดราม่าไม่สุด เป็นแบบแปลกๆพิลึก

เริ่มตั้งแต่การคัดเลือกนักแสดง พระเอก นางเอก นางร้ายและตัวประกอบ
- พระเอก :: ผมมีความสงสัยอย่างมากว่าทำไมต้องให้พระเอกร้องเพลงด้วย
เป็นแค่นักแต่งเพลงไม่ได้หรอ รู้ๆกันอยู่ว่าพระเอกร้องเพลงได้เพี้ยนเทพมาก
แต่ที่ผมไม่ชอบเลยคือคุณพระเอก ท่านจะตะโกนทุกคำพูดเลยหรือยังไง อันนี้ผมก็ไม่สามารถตอบได้

- นางเอก :: ฝรั่งหัวใจรักในเพลงลูกทุ่ง เรื่องร้องเพลงคุณชมพู่ถือว่าสอบผ่านครับ
แต่เรื่องเต้นคุณชมพู่ไม่ผ่านอย่างแรง จะเต้นก็ไม่เต้น กั๊กๆไว้ทำไมไม่รู้
ห่วงสวยเกินไปมั้ยครับ เรื่องการแสดงคงไม่ต้องพูดถึง แต่ที่ต้องพูดถึงแน่ๆคือการแต่งตัว
แม่เจ้านี่คือนักร้องลูกทุ่งผู้นำแฟชั่นสมทรงงั้นหรือ หัวฟูเป็นรังนก แต่มีผีเสื้อเกาะอยู่ 2-3 ตัว
แต่งหน้าก็แดงได้ใจ หน้านี่ลอยมาแต่ไกล แก้มก็จะชมพูไปไหน สงสัยจะไปดาวอังคาร เพราะวันอังคารสีชมพู

- นางร้าย ตัวประกอบ :: 3ญ ถือว่าแจ้งเกิดเป็นนางร้ายป้ายแดงได้อย่างสมบูรณ์แบบ
แต่คนอื่นๆเกลื่อนไปไหมครับ ใช้ดาราเยอะไปนะครับ บทกระจายถึงทุกคนอย่างดี ดูเยอะจนน่ารำคาญ

บทละครคงไม่ต้องพูดอะไรกันเยอะแยะ อย่างที่เห็นกันอยู่ดูไม่สมเหตุสมผล
นางเอกจำแม่ตัวเองไม่ได้ทั้งๆที่มีรูปแม่ตัวเองเก็บไว้อยู่ ตอนที่แยกจากแม่ไป
ก็ไม่ใช่ว่าจะความจำเสื่อมหรือสมองไหลถึงจะจำแม่ตัวเองไม่ได้ จุดนี้เพลีย!!
นางร้ายอย่างฟ้าใสก็ไม่รู้คันหู หรือคันอะไรนักหนา มาวุ่นวายอย่างไร้เหตุผลสิ้นดี
ทั้งๆที่ตัวเองก็เลิกกันไปแล้ว ถึงจะมีทะเบียนสมรสก็ตาม พระเอกไม่เอาตัวเองแล้ว ยังตามตอแยให้พระเอกคอยเกาหูให้

ขอให้เรื่องนี้เป็นบทเรียนใหญ่ๆให้กับค่ายคุณหน่องเลยนะครับ การขายแต่พระเอกนางเอก
รีบร้อนเอามาลงจอ เป็นละครจานด่วน ทั้งๆที่ถ่ายทำได้ไม่ถึงไหน
คุณภาพมันก็จะขาดไปเยอะ พอสมควรเลย ทั้งๆที่ค่ายคุณหน่องไม่เคยเป็นอย่างนี้ตั้งแต่ผมเสพละครมา
นี่เป็นครั้งแรกเลยนะครับ คุณหน่องอาจจะไม่ถูกจริตกับละครแนวนี้ก็เป็นได้
อยากให้คุณหน่องผลิตละครแนวลึกลับซับซ้อน ซ่อนเงื่อนฝังปมแบบเดิมดีกว่านะครับ มันสนุกกว่ากันเยอะ

ไม่ใช่มีแต่สิ่งไม่ดีนะครับ สิ่งดีดีก็มีอยู่คือโลเกชั่นสวยๆสบายตา ฉากขึ้นโชว์ ร้องเพลง มันช่างอลังการยิ่งนัก

ปล. เพื่อนๆคนไหนเห็นด้วยหรือมีอะไรแนะนำเพิ่มเติม ก็บ่นมาได้ครับ

แก้ไขเมื่อ 09 ก.พ. 55 12:53:00

จากคุณ : กนิฐชานนท์
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 55 12:36:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com