Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Autumn in my heart รักนี้ชั่วนิรันดร์ เวอร์ชั่นไทย แอนดริว+เคน+ญาญ่า~~ณเดชน์+หมาก+ญาญ่า ชอบเวอร์ชั่นใครกันคะ? ติดต่อทีมงาน

พี่แอนดริว+พี่เคน+ญาญ่า (11 คน)
  พี่เคน+พี่แอนดริว+ญาญ่า (4 คน)
  ณเดชน์+หมาก+ญาญ่า (30 คน)
  หมาก+ณเดชน์+ญาญ่า (12 คน)

19.30%
  พี่แอนดริว+พี่เคน+ญาญ่า (11 คน)
 7.02%
  พี่เคน+พี่แอนดริว+ญาญ่า (4 คน)
 52.63%
  ณเดชน์+หมาก+ญาญ่า (30 คน)
 21.05%
  หมาก+ณเดชน์+ญาญ่า (12 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 57 คน

พอดีกลับมาดูซีรีย์ autumn in my heart รักนี้ชั่วนิรันด์ ของเกาหลีอีกครั้ง
เลยนึกว่าถ้าของเวอร์ชั่นไทยใครจะเหมาะสมกับบทของพี่ชายและฮันเทซกที่สุด เพราะเราว่าเนื้อเรื่องมันก็ไกล้ๆเคียงกับละครไทยอยู่นะ(พอเป็นไปได้ค่ะ)

ถ้ามีเวอร์ชั่นไทยคงจะน่าดูมากๆด้วยบรรยากาศของไทย มีที่สวยเยอะเหมือนกัน (โรแมนติค ดราม่า)

แบบฉบับพี่แอนดริวพี่เคนใครจะเป็นพี่ชายเราว่าก็เหมาะทั้งสองคนนะ เล่นดีทั้งสอง สลับบทกันก็ได้
พีแอนดริวพี่ชายก็ดีขรึมๆ จะเหวี่ยงๆแบบฮันเทซกก็ได้
พี่เคนบทพี่ชายก็ได้ บทเหวี่ยงๆก็ดีนะ จากคาวี

ณเดชน์ในบทพี่ชายก็เหมาะเหมือนกันหลังจากที่เห็นฉากที่ณเดชน์ร้องไห้ในเกมร้ายพ่ายรักหรือจะบทเหวี่ยง ณเดชน์ก็ดีค่ะ

ส่วนหมากก็ในบทกริชชัยก็อบอุ่นดีนะ เป็นได้ทั้งพี่ชายและฮันเทซก
แต่เวอร์ชั่น ณเดชน์หมาก อาจจะดูแบบเด็กไปหน่อย แต่บุคลิกก็ได้อยู่ค่ะ

ส่วนอึนโซ น้องญาญ่าเหมาะมากค่ะ แบบสวยน่ารักมาก น่าทะนุถนอม
มีใครชอบเรื่องนี้ลองโหวตเล่นๆขำๆดูนะคะ ขอบคุณค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=MuM-9b9luzg&feature=related

ขอบคุณภาพสวยๆจากแฟนคลับด้วยนะคะ

จากคุณ : รักได้อีก
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 55 13:40:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com