Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- - - เชียร์ - - - ลังเลต่อสัญญา 7 สี รอคุยผู้ใหญ่/แย้มดูๆหนุ่มนอกวงการเพื่อนกันมาก่อน ติดต่อทีมงาน

นางเอกสาว “เชียร์ ฑิฆัมพร” เผยสัญญากับทางช่อง 7 จะหมดอีกไม่กี่ดือนข้างหน้า เจ้าตัวเผยลังเลอยู่ว่าจะต่อหรือไหม รอคุยปรึกษากับทางผู้ใหญ่ให้เรียบร้อยก่อนแล้วจะมาบอกอีกที พร้อมฟุ้งมีหนุ่มนอกวงการคุยด้วย แต่ศึกษาดูใจเป็นเพื่อนกันไปก่อน รอให้แน่ใจพร้อมบอกคุณแม่

เชียร์ขอถามถึงสัญญากับ7สีหมดหรือยัง?
กำลังจะหมดแล้วค่ะ ใกล้แล้วจะหมดช่วงต้นปีนี้ ล่าสุดได้มีเข้าไปคุยกับผู้ใหญ่แล้วเหมือนกัน สัญญาจะหมดแล้วน่ะ เหมือนได้มีการเข้าไปคุยถึงจะยังไงต่อไป ส่วนในคุณแดงเองได้คุยในส่วนที่ว่าเหมือนเรามีความต้องการอะไรที่ผ่านมา รู้สึกว่าเป็นปัญหา แต่ว่า ณ ตอนนี้ของทางช่อง7 ก็ยังมีการเปลี่ยนแปลงเยอะ เลยยังไม่ได้คุยเรียบร้อยซะหมด ตอนนี้ก็จะเข้าไปคุยอีกครั้งหนึ่งค่ะ

แล้วตอนนี้สัญญายังเหลือกี่เดือน?
น่าจะประมาณเดือน สองเดือนนี้ค่ะ

เรามีการวางแพลนยังไงบ้าง?
ก็คิดเยอะค่ะ เพราะว่าเหมือนช่วงปีที่ผ่านมาไม่ได้มีละครอะไร ก็มีพิธีกรเราก็เลยปรึกษาผู้ใหญ่ไปว่าจะให้เรายังไงดี จะได้เราเล่นละคร เป็นพิธีกร ให้วางยังไงแบบนี้ค่ะ เราก็ยังเป็นเด็กคนนึงต้องอาศัยโอกาสทางผู้ใหญ่มามอบให้เรา

มีแนวโน้มจะต่อสัญญาหรือเปล่า?
จริงแล้วเชียร์ไม่มีความคิดจะไปไหนเลยค่ะ คือยังไงช่อง 7 ก็เป็นบ้านเชียร์อยู่แล้ว และก็ยัง ณ ตอนนี้ละครก็ยังออก เหมือนกับมีการปรับเปลี่ยนอะไรใหม่ๆ เราก็ยังไม่รู้จะได้เริ่มอะไรใหม่ๆกับทางช่องหรือเปล่า ในด้านงานอื่นๆไม่ใช่ละครค่ะ

แล้วจะมีละครต่อเนื่องไหม?
ณ ตอนนี้ยังไม่มีค่ะ ตอนนี้มีอยู่เรื่องเดียว แล้วก็ทำพิธีกรช่อง7 ค่ะ

ทำไมทางผู้ใหญ่ยังไม่ป้อนละครให้ต่ออีกล่ะ?
อันนี้เชียร์ตอบไม่ได้เหมือนกันมันเป็นเพราะอะไร แต่คือจริงๆแล้วความเหมาะสมทางผู้ใหญ่เขาจะดูค่ะ แล้วแต่ผู้ใหญ่ค่ะ

คุณแดงไม่อยู่แล้วทำให้เราคิดหนักเรื่องต่อสัญญาหรือเปล่า?
มันไม่เชิงเป็นเพราะคุณแดงไม่อยู่หรืออะไร จริงๆแล้วตอนแรกเชียร์เคยบอกจะไปคุยกับผู้ใหญ่เดิมที่ตั้งใจจะไปคุยกับคุณแดง เหมือนตอนนี้มีการปรับเปลี่ยนก็ล่าสุดไปคุยกับคนอื่นแทนที่มาแทนคุณแดง อย่างที่บอกว่าหลายๆอย่างมีการเปลี่ยน เพราะฉะนั้นแล้วก็คงต้องเหมือนคุยกันชัดเจนให้มากขึ้น

มีโอกาสที่เราจะย้ายช่องหรือรับงานอิสระไหม?
ในส่วนเชียร์ตอนนี้เราจะเป็นทางด้สนพิธีกรไหม ด้านละครต่อดี คือตอนี้รอปรึกษาผู้ใหญ่ ให้ผู้ใหญ่ดูความเหมาะสมของงาน

ถ้าไม่มีละครก็อาจจะไปใช่ไหม?
ก็ไม่เชิงอย่างนั้น เราลองปรึกษาท่านดูว่าเป็นอย่างนั้นได้ไหม จะไปทางไหนดีค่ะ

กดดันไหม?
เป็นอะไรที่คิดเยอะเหมือนกัน ก็อย่างตอนนี้อายุงานโอกาสในการทำอะไรต่างๆมันก็ศึกษาผู้ใหญ่อยู่ดี แต่ถามว่าเราคิดเยอะไหมขนาดไหนมันคงไม่เครียดค่ะ ก็รอทางผู้ใหญ่อีกทีนึง

ช่วงนี้ดูสวยขึ้นเหมือนมีความรักหรือเปล่า?
โอ๊ย...ไม่ใช่ขนาดนั้นไม่ใช่สวยขึ้นหรอก ก็อาจจะแบบเหมือนเปลี่ยนโตขึ้นมากกว่าค่ะ อายุ ความคิดเปลี่ยน ก็จะปรับไปตามอายุ

เหมือนสไตล์การแต่งตัวเปลี่ยนไปด้วย?
ค่ะ นิสัย ยังคงความเป็นเชียร์ อาจจะอย่างที่บอกโตขึ้นตามวัย ก็ดูแลตัวเองเป็นมากขึ้น วุฒิภาวะ ความคิดปรับไปตามอายุ

มีคนทักเยอะไหมหวานขึ้น?
ก็ประมาณนั้นค่ะ ขอบคุณจริงๆค่ะ เรารู้สึกก็ไม่มีอะไรน่ะ เหมือนเดิมค่ะ

เราเขินไหมที่มีคนทักแบบนี้?
เขิน แต่ดีใจมาก แต่ขอบคุณมากๆเลย

เห็นในรายการคันปากเขาแซวเชียร์ว่ามีแฟนแล้วเป็นหนุ่มนอกวงการ เรื่องนี้ยังไง?
อือ....ก็ไม่ถึงขนาดเป็นแฟนอย่างนั้น มันก็24-25 ก็ต้องมีศึกษาคนมากอยู่แล้ว เหมือนเราเป็นผู้ใหญ่มากขึ้น จะมีใคร ติดต่อใครไม่ใช่เรื่องแปลก

หนุ่มคนนี้ดูใจนานหรือยัง?
เป็นคนที่แบบคุยๆอยู่ก็มีค่ะ แต่ไม่ถึงขนาดเรียกเป็นแฟนขนาดนั้น

ไปรู้จักกันได้ยังไง?
ก็เป็นเพื่อนๆกัน เป็นเพื่อนที่ดีต่อกันตลอดมากกว่า เป็นเพื่อนสมัยมหาวิทยาลัย ก็เหมือนดูแลกันมา เป็นเพื่อนที่จริงใจต่อกันมานานแล้วค่ะ

คือคุยกันมานานแล้ว?
ไม่ใช่อย่างนั้น หมายถึงเรารู้จักกันมานานแล้ว เป็นเพื่อนที่แบบที่ดีต่อกัน หมายถึงว่าผู้หญิงจะสนิทกันมากกว่าใช่ไหม แต่บางที่เพื่อนผู้ชายเอาก็ไม่ได้เป็นแบบนั้น เพื่อนคนนี้ก็เป็นมีมุมที่น่ารักกว่าเพื่อนผู้ชายคนอื่นๆค่ะ

แสดงว่าวาเลนไทน์ก็ไม่เหงาอ่ะสิ?
วาเลนไทน์ทำงานค่ะ

แม่ว่าไงบ้างกับเพื่อนคนนี้?
แม่ยังไม่รู้ ก็เป็นเพื่อนๆกันค่ะ

สนิทกันขนาดนี้จะมีพาไปทานข้าวด้วยกันไหม?
ทานข้าวทานที่บ้านก็ได้ คงไม่อะไรขนาดนั้น

จะบอกแม่เมื่อไหร่?
จริงมันก็ยังคุยในลักษณะที่เป็นเพื่อนกันอยู่ ถ้าอะไรที่มันมากกว่านั้น มั่นใจขนาดนั้น มันก็คงชัดเจนกว่านี้

อย่างหนุ่มเราต้องสไตล์ไหน แล้วคนที่คุยอยู่แบบไหน?
เชียร์ชอบคนสูง

กับคนนี้คุยกันแบบพิเศษนานขนาดไหน?
จริงมันเหมือนคุยกันมาตลอด เพื่อนมหาวิทยาลัยบางที่ก็มีทักบ้าง แต่คนนี้จะทักกันตลอด คุยกันตั้งแต่ตอนเรียนจบ(หัวเราะ)

*** อย่ารับเเต่งานพิธีกร เเฟนๆคิดถึง ลงเเดงตายเเน่ๆ หายไปปีนึงคิดถึงสุดๆ ฝากช่อง7นิดนึง ตีเหล็กต้องตีตอนร้อนนะจ๊ะ ตอนนี้พี่พอลกะน้องศรีกำลังมาเเรง ขอละครเชียร์อย่างต่อเนื่อง อย่าให้รอนานนะจ๊ะ ถ้าจะให้ดีขอคู่กับพี่พอล เอ๊ย พี่กันต์เเบบจัดเต็มเลยนะจ๊ะ

วันนี้ดู7สีคอนเสริ์ต พี่พอลกับน้องศรีหวานกันมาก ได้เเต่ถามตัวเองว่า ไหวมั้ย จิ้นกระจายมาก

*ขอบคุณ คุณ little smile boss เจ้าของภาพด้วยนะคะ

จากคุณ : Butter _ flyinG
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 55 20:20:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com