Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++บ้านเลขที่ 157++ [[{{เคหาสน์คนรักแอนดริว}}]].....วาเลนไทน์ ปีนี้ บอสแจกแว่นสีชมพูค่ะ...{แตกประเด็นจาก A11693172} ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องมาจากเหตุการณ์เมื่อวานนี้ (12 ก.พ. 55)  ระบิลขอประจาน ประณาม และหยามเหยียด ยัยกิ๊กที่เก่งแต่ในบ้าน และยัยป้าชาร์ป ชีทั้งสองเงียบเป็นเป่าสากเมื่อบอสเดินมาใกล้ ๆ

เหตุการณ์เป็นอย่างนี้ค่ะ....เมื่อบอสเสร็จพิธีจากทางศาสนาก็เดินลงมา พร้อมมองมาที่โต๊ะแฟนคลับแล้วส่งยิ้มให้ แล้วบอสก็หยุดยืนคุย ระบิลบอกป้าชาร์ปว่า "ป้าชาร์ป บอสมาแล้ว" เชื่อไม๊คะ ป้าชาร์ปชีนั่งเป็นหุ่นเลยค่ะ ไม่กล้าหันไปมองบอส

พอถึงเวลาที่ต้องให้ของบอส อันนี้เป็นหน้าที่ของยัยกิ๊กค่ะ เพราะชีได้รับมอบหมายมาจากยัยมังกร (แม่มดจอมวางแผน) ระบิลก็บอกให้กิ๊กเอาไปให้บอส ชีหันมาบอกกับระบิลว่า "พี่...กิ๊กไม่กล้า พี่เอาไปให้หน่อย"

ศักดิ์ศรีหลวยอยู่ค้ำคอ ระบิลจัดการบอกบอสทันที
ระบิล "บอสค่ะ มีหลวยในพันทิปทำน้ำพริกอ่องมาให้"
ระบิล "แฟนคลับฝากผ้าขาวม้ากับแป้งเย็นมาให้ค่ะ"

บอส "มีถุงรวบรวมใส่ให้ไม๊ครับ"

มีอีกช่วงหนึ่งค่ะ ยัยกิ๊กชีเจอคนที่รู้จัก ชีก็ลุกไปยืนคุยด้วย ระหว่างนั้นบอสก็กำลังเดินมา ระบิลเหลือบไปเห็นสายตาของยัยกิ๊กค่ะ สายตาของชีมีแววตื่นตระหนก ตาโตเหมือนไข่ห่าน แต่มันให้เสียดายเป็นยิ่งนัก ที่ระบิลไม่ได้ทันมองขายัยกิ๊ก ว่าขาของชีจะสั่นขนาดไหน แต่ที่เห็นคือชีอ้าปากหวอค่ะ เพราะชีหายใจไม่ทัน

หลังจากนั้น ระบิลก็เลยบอกบอสว่า
ระบิล "บอสค่ะ แฟนคลับที่พันทิปฝากกล้วยไม้มาให้ ชื่อตัวร้ายนะคะ กำชับห้ามตายนะคะ"
บอส "ผมจะห้ามได้ยังไง"
ระบิล "อ้าว ก็พูดเหมือนบอสเมื่ออาทิตย์ที่แล้วไง"     ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ บอสเงียบเลยค่ะ

บอสก็ถามซ้ำไปร้องเพลงกันไม๊ครับ พวกเราก็เลยไปร้องเพลงกับบอส บอสก็ขอกีต้าร์โปร่งจากเพื่อน มาตีคอร์ดเอง  ระหว่างที่พวกเราแฟนคลับร้องเพลง มีความรู้สึกว่าบอสคอยมองค่ะ ว่าแต่ละคนเป็นยังไง ทำอะไร มีการแซวกันนิดหน่อย

จากคุณ : ระบิลเมือง  

(ขอตัดบางส่วนออกเล็กน้อย....แต่ความรวมยังครบนะคะ)

จากคุณ : ยัยตัวร้ายกับแมวตัวยุ่ง
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 55 19:42:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com