Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"ชาย-วิกกี้"โอดงานแต่งชน"แอฟ-สงกรานต์"อดร่วมยินดี ติดต่อทีมงาน

http://rakdara.net/overview.php?c=2&id=22867

เป็นว่าที่บ่าว-สาวอีกหนึ่งคู่ที่กำลังจะเข้าสู่ประตูวิวาห์ในวันที่ 4 พ.ค.นี้แล้ว โดยทั้งหนุ่ม “ชาย ชาตโยดม” ควงแฟนสาว “วิกกี้ สุนิสาเจทท์” เผยถึงความคืบหน้าการเตรียมงานว่า “กำลังสั่งพิมพ์การ์ดเชิญอยู่ค่ะ ของที่ชำร่วยก็สั่งไปแล้วค่ะ ชุดแต่งก็สั่งไปแล้วแต่คาดว่าจะได้ลองอีกสัก 2 อาทิตย์”

เตรียมเพื่อนเจ้าสาวไว้กี่คน
วิกกี้ : “ก็จะมีเพื่อนสนิท หลิว-มนัสวี นอกนั้นก็เป็นเพื่อนๆนอกวงการและญาติ รวมแล้ว 7 คนค่ะ”

ฝ่ายชายเตรียมตัวถึงไหนแล้ว
ชาย : “ยังไม่ได้เตรียมตัวเลย จริงๆเริ่มใกล้ก็ตื่นเต้นเหมือนกัน ตอนแรกเราก็ว่ามันห่างอยู่หลายเดือน เรื่องงานส่วนใหญ่มันก็ใกล้เสร็จแล้ว”

เตรียมเข้าคอร์สเจ้าสาวเจ้าบ่าวหรือยัง
วิกกี้ : “ยังค่ะ เอาไว้ใกล้ๆวันก่อนแล้วกัน”

ชาย : “คงไม่ทำอะไรมากครับ แต่จะพยายามทำอะไรที่ให้มันดูดีกว่านี้ก่อนถึงวันงาน”

วาเลนไทน์นี้มีแพลนอะไร
วิกกี้ : “วาเลนไทน์มีคิวทำงานด้วยกันค่ะ ก็อาจจะไปทานข้าวกันหลังจากนั้นค่ะ”

ชาย : “ยังไม่ได้เตรียมอะไรเป็นพิเศษเลยครับ อาจจะถ้าเสร็จจากงานก็ไปทานข้าวกันครับ”

หลังแต่งแล้วจะมีทายาทเลยหรือเปล่า
วิกกี้ : “รอก่อนแล้วกันค่ะ”

ชาย : “ยังครับ คงรอให้เป็นช่วงเวลาที่เราได้อยู่ด้วยกันเป็นครอบครัวที่เต็มที่ดีกว่า เพราะว่าตอนนี้ก็ยังต้องทำงานก่อน”

อยากมีทายาทผู้ชายหรือผู้หญิง
ชาย : “อยากได้ทั้งคู่เลยครับ”

มีเคลียร์งานก่อนวันแต่งไหม
ชาย : “งานก็คงทำงานถึงก่อนวันแต่งเลยครับ”

ไม่มียกเลิกหรือเลื่อนงานใช่ไหม
ชาย : “ตอนนี้ยังไม่มีนะครับ แต่น่าจะเป็นถ่ายละครมากกว่าที่มีก่อนหน้าวันแต่งหรือหลังวันแต่งประมาณนี้ครับ”

ปีนี้งานแต่งชนกันหลายงานเลย
ชาย : “เสียดายที่เราไม่มีโอกาสไปงานเขา อย่างงานน้องแอฟก็เคยคุยกับเขาว่าจะไปเป็นพิธีกรให้ ตอนนี้ก็อดไป จริงๆ ก็เป็นพี่เป็นน้องกันหมดทุกคนเลยที่แต่งพร้อมกัน จริงๆแล้วรู้สึกเสียดายครับที่ไม่ได้ไป”

จากคุณ : ทายาทกะหัง
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 55 22:31:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com