Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กลับมาดูละครอกีครั้งด้วย "เป็นข่าว" ความเห็น+แนะนำ(ส่วนตัว) ติดต่อทีมงาน

ล่าสุดที่ดูคือ ข้ามเวลาหารัก ครับ จากนนั้นก็ไม่ได้เปิดโทรทัศน์อีกเลยจนมาถึง THE STAR 8 เมื่ออาทิตย์ก่อน ตามด้วยละครเรื่องแรกอย่าง "เป็นข่าว" หลังจากที่คิดอยู่สักพักว่าจะเริ่มกลับมาดูละครเรื่องไหนเป็นเรื่องแรก (เสียดายนิดๆที่ไม่ได้ดูมุกเลี่ยมเพชร) เพราะคิดว่าน่าสนใจถ้าเกี่ยวกับวงการมายา บวกกับอยากเห็นผลงานของน้องเกรซเต็มๆ (น้องเปลี่ยนชื่อตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย) หลังจากดูจบแล้ว นี่คือความเห็นของผมครับ

- เนื้อเรื่องค่อนข้างเปิดตัวได้ดี เพราะเปิดมาก็เผยให้เห็นดาราในลักษณะต่างๆ (ดัง/กำลังจะดัง/กำลังเข้าวงการ) ดูแล้วน่าสนใจ อีกทั้งเป็นเรื่องของบริษัทที่ดูแลดารา ก็น่าติดตามว่าในอนาคตจะมีนักแสดงท่านไหนมารับเชิญ (หรือเข้ามาเป็นตัวหลักเพิ่ม)ในละครเรื่องนี้อีกบ้าง

- ความตลก อาจไม่ได้เน้นมาก ซึ่งผมก็ว่าดีเพราะส่วนตัวก็ไม่ได้ชอบดูอะไรฮาตลอดเวลาอยู่แล้ว และในส่วนที่มีในเป็นข่าวก็ถือว่ากำลังดี แต่บางทีก็เหมือนแปลกๆหน่อย คงเพราะไม่มีเสียงหัวเราะนำให้เราเหมือนที่เพื่อนๆบางคนพูดไว้ในกระทู้ก่อนๆ

- ฉาก เห็นด้วยกับบางคนว่าอาจยังไม่ดีมาก แต่ผมว่าอนาคตก็น่าจะค่อยๆดีขึ้น เหมือนอย่าง บางรักซอย ๙ ที่ช่วงแรกๆฉากตรงหลังบ้านยังไม่เนียนเท่าไหร่ แต่พอสักพักทุกอย่างก็ลงตัว...แต่โดยส่วนตัวผมชอบฉากบริษัทนะ ผมว่าเขาทำดีแล้ว (โดยเฉพาะสระว่ายน้ำ อิอิ)

ส่วนตอนหน้า ก็มาลุ้นกันว่าคุณหนุ่มจะประกาศอะไรกลางเวที (ว่าแต่จะมารับเชิญตอนเดียวหรือแบบบมาเรื่อยๆครับ)

ส่วนข้อแนะนำ(ส่วนตัว) ก็อยากบอกว่า จะเป็นไปได้ไหมที่ในอนาคตจะมีการเพิ่มตัวละคร ดาราที่เป็นเกย์และคอยปดปิดตัวเอง เข้ามาในเรื่อง (ถ้าแอบมีคู่ด้วยก็ดี ^^) อาจไม่ถึงกับต้องเป็นตัวละครหลัก แต่ให้มีบทออกมาเรื่อยก็พอครับ...ผมว่าน่าสนใจนะ และมันก็มีจริงๆในวงการมายาด้วย

และก็อีกข้อหนึ่ง...ให้น้องนิวมีฉากเซอร์วิสคนดูแบบพี่อีกนะครับ อ้อ รอดูพี่เจมส์เซอร์วิสเหมือนกันน้า ๕๕๕+++

จากคุณ : ภัทรฉัตร
เขียนเมื่อ : 17 ก.พ. 55 12:43:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com