Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเป็นกำลังใจให้ 'เป็นข่าว' ติดต่อทีมงาน

ขอพูดตรงว่า ตอนแรกไม่คิดจะดู เป็นข่าว เพราะคิดว่าคงเหมือนเป็นต่อ (ซึ่งผมก็ไม่ค่อยจะอินกับเป็นต่อสักเท่าไร)แต่วันนี้ว่าง เลยมีโอกาสได้ย้อนดู.....

ระหว่างดูก็อ่านคอมเม้นต์ใต้คลิปไป เห็นแล้วท้อใจแทนทีมงานทุกคน เค้าคงได้เข้ามาอ่าน feedback ของตัวเองคงจะเศร้าอยู่ไม่น้อย แต่ขอให้เป็นอีกสักหนึ่งกระทู้ให้กำลังใจ

ผมชอบพล็อตเรื่องนะ มันเข้าถึงคนดูได้ดี เรื่องวงการมายา เป็นเรื่องที่ทุกคนให้ความสนใจ ดังที่ได้เห็นจากละครที่พล็อตเรื่องแนวนี้ก็กระแสดี
ชอบการวางตัวละคร นิสัย ความสมเหตุสมผลก็ทำได้โอเค
ชอบเรื่องความลื่นไหลของการแสดง อันนี้แบบจริงๆเลย รู้สึกดีกับตรงนี้มคนดูเหมือนพวกหนังฝรั่งนิดๆเช่นว่า พอมีโทรศัพท์เข้ามา ไม่จำเป็นต้องตัดภาพไปที่โทรศัพท์แต่เลือกที่จะเป็นเสียงโทรศัพท์อย่างเดียวแล้วให้ตัวละครเล่นกันไปปกติ แล้วก็อีกหลายๆฉาก ชอบที่มันไม่ต้องเหมือนกับถูกกำหนดไว้ เธอพูดถึงตรงนี้แล้วหยุดนะ เพราะจะมีตัวละครอีกตัวพูดแทรก (มันดูไม่มืออาชีพ)
แล้วก็ชอบฉาก ฉากร่วมสมัยดี ดูลงทุนสูงทีเดียว แต่ความเนียนก็ไม่ค่อยเท่าไร ยังเป็นอะไรที่ต้องแก้ไขเล็กๆน้อยๆ

ข้อเสียก็มีครับ แต่ก็จะรอดูการเปลี่ยนแปลงไปก่อนไม่อยากพูดถึงมาก แต่เรื่องมุขตลกนี่ควรปรับนะครับ ดูแล้วไม่ฮาเท่าไร ดูจะเครียดกันเลยทีเดียวแหละ ถ้ายังนับว่า damn นั่นเป็นมุขก็อย่าให้ใส่มาเลยครับ โคตรแป๊ก!  
เอ๊า! ตอนแรกอาจจะผิดพลาดไปบ้างก็เอาไปปรับปรุงล่ะกันครับ
แล้วก็ฝากที่แฟนคลับ เป็นต่อ ขอโทษด้วยถ้าผมขัดใจหรือทำให้ไม่พอใจ แต่คนเราควรจะให้โอกาส มองถึงสิ่งที่จะเกิดขึ้นต่อไปนะครับ ทุกสิ่งมีเกิดแล้วก็มีดับแล้วก็เกิดใหม่ เป็นอย่างนี้แหละ 'คิดว่าซิทคอมเป็นข่าว ก็คือซิทคอมเรื่องหนึ่ง ไม่ใช่เรื่องที่จะมาแทนเป็นต่อ' อาจจะสบายใจขึ้นเนอะ

((ตอนเนื้อคู่หลุดผังผมก็เคืองอยู่พักนึงแหละ 555 ทำใจ))

จากคุณ : พุงกลมจัง
เขียนเมื่อ : 17 ก.พ. 55 13:34:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com