Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพิ่งได้ดูหนังในเครือ APEX รู้สึกประทับใจเป็นอย่างมากครับ ^^ ติดต่อทีมงาน

นี่คือครั้งที่ 2 แล้วละครับ ที่ผมได้ไปดูที่ลิโด้และสกาล่า

ปีที่แล้ว ผมได้ไปดูหนัง Oscars หลายๆเรื่องที่เมเจอร์ ซึ่งระยะหลังๆ ราคามหาโหดมาก ปีนี้เลยสู้ราคาไม่ไหวจริงๆ เพราะเริ่มเปลี่ยนการฉายเป็นดิจิตอลไปเกือบหมดแล้ว ผมเลยโทรไปปรึกษารุ่นพี่ที่ชอบดูหนังด้วยกัน พี่แกเลยให้คำตอบว่า ถ้าเน้นประหยัด และดูหนังได้มีความสุข ให้ไปใน Apex ดีกว่า แม้ว่าจะไกลก็เถอะ

ผมเลยนั่งรถไปสยาม เพื่อไปดูเรื่องแรกของผมเป็น Tinker Tailor Soldier Spy ฉายที่ลิโด้ ราคาถูกสมอย่างที่เพื่อนๆหลายคนว่าจริงๆครับ ราคาแค่ 100 บาท แต่สิ่งที่ประทับใจคือ โรงหนังที่นี้ เหมาะสมกับการเป็นโรงหนังจริงๆ แม้เก้าอี้จะไม่สบายเหมือนเมเจอร์หรือ SF แต่ถ้าเลือกตำแหน่งการนั่งดีๆ ยังไงๆก็ไม่อึดอัด แถมคนดูที่นี้มีมารยาท ไม่รับโทรศัพท์ ไม่มีผี BB ผี Iphone ผี Ipad แต่อย่างใด ของที่ขาย ก็ไม่แพงมากอย่างที่คิด ข้าวโพดคั่วราคา 30 บาท (แต่น้ำแอบแพงไม่มากเท่าไร) มีพี่พนักงานใส่เสื้อเหลืองต้อนรับอย่างน่ารักครับ ผมชอบตรงนี้มาก ระบบเสียง ผมว่า ดีน่ะครับ ดีกว่าเมเจอร์บางที่ เพราะการออกแบบของห้องโรงหนังทีนี้นั้นกว้าง ทำให้เสียงมีการกระจัดกระจายที่ดี

เมื่อวานได้ไปดู The Descendants  ที่สกาล่า โอ้ววววว แม่เจ้า โรงหนังที่นี้ใหญ่มากๆๆๆๆ จนเลือกที่นั่งแทบไม่ถูกเลยทีเดียว ตอนไปซื้อตั๋ว ผมนึกว่าจะเหมือนลิโด้ แต่ที่นี้คลาสสิกสุดๆ คือเขียนชื่อหมายเลขตั๋วที่อยากจะนั่ง ใบตั๋วออกแนวโบราณ แถมมีพนักงานพี่ชุดเหลืองต้อนอย่างดีอีก เมื่อดูหนังจบ ผมรู้สึกดูที่นี้เต็มอิ่ม มีความสุขมากก ไม่ได้หน้าม้าอะไรน่ะครับ แต่เวลาที่ผมไปดูหนัง มักจะเจอเหตุการณ์รอบด้าน เลยทำให้ดูหนังไม่สนุก แม้จะมาที่นี่แค่ 2 ครั้ง แต่ประทับทุกครั้งที่ได้มาดู ถึงบ้านผมจะอยู่พระราม 7 ก็เถอะครับ =_="

รอบหน้า The Artist  ยังไงๆก็ไม่มีพลาดแน่นอนครับ ^^

แก้ไขเมื่อ 18 ก.พ. 55 12:55:01

แก้ไขเมื่อ 18 ก.พ. 55 12:46:26

จากคุณ : OasisFX
เขียนเมื่อ : 18 ก.พ. 55 12:44:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com