Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โหวตให้หน่อย ระหว่าง skyline กับ jumper คุณคิดว่าหนังเรื่องไหนห่วยกว่ากัน ติดต่อทีมงาน

skyline สงครามสกายไลน์ดูดโลก (57 คน)
  jumper ฅนโดดกระชากมิติ (9 คน)

86.36%
  skyline สงครามสกายไลน์ดูดโลก (57 คน)
 13.64%
  jumper ฅนโดดกระชากมิติ (9 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 66 คน

เมื่อตอนเย็นผมเพิ่งดูหนัง 2 เรื่องนี้ไป

เรื่อง skyline ผมดูเพราะคนในห้องเฉลิมไทยหลายท่านสรรเสริญว่าหนังเรื่องนี้ ห่วย เสียเหลือเกิน
ในความคิดผม หนังห่วยสำหรับคนส่วนใหญ่ในห้องเฉลิมไทย ถ้าเป็นหนังไทยก็คือเรื่อง ดึกดำดึ๋ย แต่ถ้าเป็นหนังฝรั่งก็คงเรื่องนี้แหละ
และ เท่าที่ผมดูหนังเรื่องนี้ โดยส่วนตัวผมว่า หนังเรื่องนี้ก็ไม่ได้ห่วยอะไรนะ เฉยๆ แต่ก็ไม่ได้ถือว่าดีอะไรด้วยเช่นกัน
สรุปคือ ไม่ได้ชอบไม่ได้เกลียดอะไร ไม่ได้รู้สึกว่าคุ้มค่าที่ดูและไม่ได้รู้สึกเสียเวลาที่ดูเช่นกัน

เรื่อง jumper ผมดูเพราะอยากดูมานานแล้ว โครงเรื่องเจ๋งมากที่คนเราสามารถแว๊บไปที่ไหนก็ได้ตามที่ตัวเองต้องการ (แบบว่ามันเป็นความฝันของใครหลายคนอะนะ)
เพราะผมยังไม่ได้ดูหนังเรื่องนี้ ผมก็เลยเก็บเอาไปคิดเป็นปีๆว่าหนังเรื่องนี้มันต้องเจ๋งมากๆ
พอผมมีโอกาสดูหนังเรื่องนี้เข้าไป อยากจะบอกว่า หนังห่วยมากกกกกกกกกกกกกก ห่วยกว่า skyline อีก พระเจ้า
ไม่คิดเลยว่า หนังมันจะห่วยขนาดนี้ ผิดหวังมากๆ เสียเวลาดูมากๆ (ถึงหนังมันจะแปปเดียวจบก็เถอะนะ)
เสียดายโครงเรื่อง เสียดายที่มันไปตั้งหลายประเทศอะ เปลืองงบเปลืองเงินชิบเป๋งเลย ให้ตาย
ผมคิดว่า skyline พระเอกมันเกรียนเอาแต่ใจแล้วนะ เรื่อง jumper พระเอกหนักกว่าอีก
ดูแล้ว เกลียดขี้หน้าพระเอกมากกก...

และ สำหรับคุณล่ะครับ คุณคิดว่าหนัง 2 เรื่องนี้เรื่องไหนห่วยกว่ากัน...

จากคุณ : คนที่เธอไม่รัก
เขียนเมื่อ : 19 ก.พ. 55 01:34:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com