Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตั้งแต่มีละคร"เจ้ากรรมนายเวร"เกืดขึ้นบนโลกมีละครเรื่องไหนอีกที่ทำให้รู้สึกถึงคำว่า"น่ากลัว"ได้เหมือนกับเรื่องนั้น ติดต่อทีมงาน

ตั้งแต่มีละครเรื่อง"เจ้ากรรมนายเวร"เกิดขึ้นบนโลก มีละครเรื่องไหนอีกหรือเปล่าครับที่ทำให้รู้สึกถึงคำว่า"น่ากลัว"       ได้อีกเหมือนกับเรื่องนี้

ถ้าถามเอาตามความคิดเห็นส่วนตัว ของผม นะครับ   "ไม่มี"  "ไม่มีจริงๆนะเนี่ย"

ไอ้ละครเรื่องหลังๆที่น่ากลัว มันก็มี  ก็น่ากลัวดีนะ      แต่ไอ้แบบ น่ากลัวมันทุกตอน บรรยากาศหม่นๆ หดหู่ สิ้นหวังกันได้ตั้งแต่ต้นจนจบเรื่อง ก้เห้นจะมีแต่เรื่องนี้    ผี  ในเรื่องนี้ก็มี แต่ไอ้ที่น่ากลัวกว่าก็คือ เรื่องเวร เรื่องกรรม ที่อยู่ใกล้ตัวเรา นี่แหละที่ในเรื่องน่ากลัวมาก   หนียังไงก็หนีไม่พ้น ตามล้างตามล่า ยิ่งกว่า "ไฟนัลเดสทิเนชั่น"อีก

ไม่รู้ว่า จะมีค่ายละคร เรื่องไหน คิดจะเอา เรื่องนี้ กลับมาสร้างใหม่อีกหรือเปล่านะครับ     แต่คงยาก  เพราะละครเดิมเค้าก้ทำไว้ดีอยู่แล้ว

แก้ไขเมื่อ 19 ก.พ. 55 23:22:24

จากคุณ : yagioh
เขียนเมื่อ : 19 ก.พ. 55 23:21:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com