Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชอบละคร "ลิขิตฟ้าชะตาดิน" จังค่ะ (+รูปจากละคร) ไหนใครติดตามอยฺ่บ้างคะ? ขอคห.หน่อย :) ติดต่อทีมงาน

...นอกจากจะชอบบท+เค้าโครงเรื่องโดยคุณปราณประมูลแล้ว
ยังชอบการตีความของผกก.ที่ทำให้ละครสนุกและน่าติดตาม (รู้สึกขัดใจทุกครั้งที่ละครจบ !!! :D )

สำหรับ plot เรื่อง ส่วนตัวไม่เคยดูละคร plot แนวนี้น่ะค่ะ เลยมองว่ามันไม่ซ้ำและดูแปลกใหม่ดี

ในส่วนของนักแสดง "สน" ดูดีขึ้นมาาากก...ทั้งการแสดงและบุคลิก ไม่เป็นท่อนไม้เดินได้แล้ว!!!
ถ้าเปรียบเทียบกับ "มาลัยสามชาย" ที่ rerun อยู่ ณ ตอนนี้ เห็นพัฒนาการอย่างชัดเจนค่ะ

ส่วน "ไมค์" ก่อนหน้านี้ไม่เคยคิดว่า"ไมค์"จะเล่นละครแนวดราม่าได้ แต่ตอนนี้ต้องยอมรับว่าไมค์ทำได้ดีนะ

ที่ต้องพูดถึงอีก 2 ท่านคือ คุณอาตู่-นพพล และคุณนุสบาค่ะ การแสดงเค้าขั้นเทพจริงๆค่ะ รุ่นใหญ่เค้าแสดงกันแบบนี้นี่เอง สุดยอดค่ะ!

ชอบความมีมิติของตัวละคร "นายหัวบัญชา" ที่ดูอ่อนโยน อบอุ่น แล้ว
กลายมาเป็นคนเย็นชา เจ้าเล่ห์ เจ้าคิดเจ้าแค้น จอมวางแผน
แต่ในขณะเดียวกันก็น่าเห็นใจสุด ๆ เห็นจากน้ำตาที่ไหลออกในแต่ละครั้ง อาตู่ถ่ายทอดออกมาดีมาก :D

ส่วน"ดารากาญน์"นี่ก็ ใส ๆ อินโนเซนท์เสมอต้นเสมอปลายจริงๆ
บางทีน่าหมั่นไส้ ในความรักลูกไม่เท่ากันอย่างเห็นได้ชัดของเธอมาก
เธอคิดแค่ว่า "ฟ้ากระจ่าง" เหมือนขาดทุกอย่าง ในขณะที่"เกียรติ์บดินท์" มีทุกอย่าง "ฟ้ากระจ่าง"จึงคือคนที่ควรได้รับความรัก ความเอาใจใส่มากกว่าใคร  ... (น่าเห็นใจทุกคนจริงๆ -.- )

(PS .แค่นี้ก่อนแล้วกันนะคะ รอความเห็นท่านอื่นดีกว่า^^ )

จากคุณ : Miss Nicegirl
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 55 16:11:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com