Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ละครไทย(ทำให้) พูดเพราะ พีเรียท เข้มข้น มีเรื่องไหนบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

ต้องขอรบกวนทุกท่านช่วยคิดหน่อยได้ไม๊คะ

คือเราเพิ่งได้ดูละคร มาลัยสามชาย ช่อง5จบไป (ดูผ่าน youtubeค่ะ)
ชอบมาก..มาก..มากค่ะ
ปกติเป็นคนไม่มีเวลาดูละคร เดี๋ยวนี้เทคโนโลยีทันสมัย ดูได้ทุกที่ เลยมีโอกาสดู

ชอบดูละครพีเรียทค่ะ เรื่องนี้สนุกจัง รู้สึกเหมือนทุกอย่างลงตัวไปหมด พอจบแล้ว เลยอยากหาละครแนวนี้ดูอีกค่ะ

เหตุผลประการสำคัญ...คนรอบข้างวิจารณ์ว่า อิฉันพูดจานิ่มนวลขึ้น อย่างเห็นได้ชัดค่ะ แหะๆๆๆ (ถือเป็นคำชม เพราะไม่รู้ว่าโดนชมหรือโดนด่ากันแน่ อิอิ)

ที่ว่าจะดูต่อก็คงเรื่อง ชิงชัง แต่ภาษาในเรื่องน่าจะเป็นชาวบ้านมากกว่า แต่มาลัยสามชายจะเกี่ยวกับในวัง และชั้นผู้ดีซะมาก จึงมีคะ ขา แทบทุกคำ นิ่มนวล เอื่อยๆ แต่ไม่น่ารำคาญ

ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : rayruan
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 55 01:44:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com