Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>>"แจ็ค"เปล่าจีบ "แมท" รับเพิ่งคุยกัน<<<<< ติดต่อทีมงาน

มีข่าวเกิดดอกรักผลิบานหลังเวทีสำหรับคู่ แจ็ค?เมธัส AF4 กับนางเอกวิก 3 แมท?ภรนีย์ โดยถามเรื่องนี้จาก แจ็ค ก็ได้คำตอบว่า ?ผมยังไม่อยากใช้คำว่า ?จีบ? ใช้คำว่าเพิ่งคุยกันดีกว่า เพิ่งคุยกันได้ 1-2 เดือนเอง เลยไม่อยากเร่งใช้คำว่า ?จีบ? มันดูมุ่งเกินไป  

เราเป็นเพื่อนกัน คุยกันแบบนี้สบายใจ มีคน คอยถามว่าเหนื่อยมั้ย ทำอะไรอยู่ มันก็โอเคแล้วครับ? แล้วเจอกันได้ยังไง ?ก็เจอกันตามงานช่องอ่ะครับ?

ปิ๊งเขาตรงไหนถึงได้รู้สึกอยากคุยกับคนนี้ ?ปิ๊งเลยเหรอครับ จริงๆผมเจอกับเขามาหลายงาน แต่ก็ไม่ได้คุยกัน เขาเป็นคนเข้ามาคุยกับผม เพราะผมไม่รู้จักเขา เลยไม่กล้าที่จะคุยกับเขา พอคุยกันก็รู้สึกดี เขาเป็นคนดีน่ารัก ตรงๆดีครับ?

ค่อยๆเรียนรู้กันอยู่หรือเปล่า ?ไม่อยากให้มองอย่างนั้นครับ เราก็ไม่ได้ตั้งเป้าว่าเขาจะต้องพัฒนาเป็นแฟนเรา เราคุยกันเป็นเพื่อน ต่างคนต่างเป็นห่วงกัน? เขา ซีเรียสมั้ยที่คนเริ่มจับตาว่าเป็นอะไรกัน ?ไม่ซีเรียสครับ เขาค่อนข้างให้เกียรติผมและผมก็ให้เกียรติเขา เราคุยกันจริงๆ แต่เป็นเพื่อนกันอยู่?

แต่มีคนเห็นเราไปเฝ้าแมทและไปไหนกันบ่อย ?จริงเหรอ ก็ไม่บ่อยเลยนะ แต่ก็มีไปทานข้าวกันบ้าง? ฟังแล้วก็มีโอกาสพัฒนาได้ ?ใช่ ก็ต้องรอดูอีกที ปล่อยเป็นเรื่องอนาคตดีกว่า?

คุยกับแมทคนเดียวหรือเปล่า ?ถ้าเพื่อนผู้หญิงที่สนิทที่สุดตอนนี้ก็เป็นแมท แต่ก็มีเพื่อนผู้หญิงคนอื่นด้วย แต่คุยกันตามปกติครับ แมทก็เข้าใจ เพราะเราก็ไม่กั๊กกันว่าห้ามคบใคร เพราะเราเป็นเพื่อนกันจริงๆ? เข้าใกล้คำว่า ?แฟน? หรือยัง ?ยังครับ เราเพิ่งคุยกัน ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่า?.  

เครดิต ไทยรัฐ

จากคุณ : อาทิตย์ในสายหมอก
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 55 07:27:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com