Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอ เคน ภูภูมิ วันนี้ ... ความคิดที่มีต่อเขาเปลี่ยนไป (นิดนึง) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
วันนี้โชคดีไปเจอเคนโดยไม่ได้ตั้งใจ
เคนมางานเปิดตัวนาฬิกายี่ห้อหนึ่งที่ Central Plaza Chiang Mai Airport

มีคนรอดูเคนเยอะมากค่ะ โดยเฉพาะสาว ๆ
ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจเท่าไหร่ แต่พอบอกว่าเคนมาก็เลยไปดูเสียหน่อย
แม้จะมองจากมุมสูง แต่ก็สามารถเห็นออร่าของเคนได้

รูปหน้าของเค้าดูหล่อ ผิวก็ขาว และหุ่นก็สมาร์ทกว่าในทีวี
ไม่ได้อ้วนหรือตันอย่างที่เคยเห็นน่ะค่ะ

แล้วก็ที่ว่าเปลี่ยนความคิด
จขกท. เคยไม่ค่อยปลื้มเคนมาก ๆ เพราะว่าการแสดงของเขา
โดยเฉพาะเสียงของเขาที่ช่างง้องแง้งจนไม่น่าฟัง

วันนี้ได้ฟังเสียงจริง ๆ ของเขาเวลาตอบคำถาม
เขาพูดได้น่าฟังมาก ๆ เลยค่ะ เว้นจังหวะจะโคนได้ดี
จขกท. ก็อธิบายไม่ถูก แต่คือเสียงของเขาไม่ได้ง้องแง้งแบบในทีวีน่ะค่ะ

เวลาตอบคำถามก็ดูมีความคิด น่าฟังดี

อันนี้เรื่องตลกนะคะ มีช่วงนึงที่พิธีกรจะแจกหมวกพร้อมลายเซ็นของเคนค่ะ
เขาเรียกให้ ช 3 ญ 3 ออกไปเล่นเกม
ปรากฏว่ามีแต่ ญ ออกไปทั้งนั้น ตลกมากค่ะ
แสดงว่าเขาก็ฮ็อทในหมู่สาว ๆ พอสมควร

สุดท้ายก็เป็นมินิคอนเสิร์ตของเคนค่ะ
เคนร้องเพลง มันคงเป็นความรัก และ เพลงหยุด ของกรุฟ ไรเดอร์
เขาร้องเพลงใช้ได้เลยนะคะ แล้วก็มีรอยยิ้มให้คนดูตลอด
ขนาดคนดูที่อยู่มุมสูง ยังได้รับแจกรอยยิ้มอย่างเขาเลยค่ะ

สรุปว่า จากที่เคยไม่ค่อยจะชอบเคนด้วยว่า ถูกช่องดันมากเกินไป
ฝีมือยังไม่ถึง แถมเสียงพูดยังไม่ผ่านอีก

วันนี้ จขกท. ก็มีความคิดเปลี่ยนไปว่า เคนเองก็มีพัฒนาการ เขาพูดได้ดีขึ้น
เอนเตอร์เทนคนดูได้ เพราะฉะนั้นการจะไปไม่ชอบหน้าเขาอย่างเดียว

ไม่ลองให้โอกาสเขา

มันก็จะไม่ใช่ไงคะ ก็จะรอดูผลงานของเคนนะคะ หวังว่าคงจะดีขึ้นในอนาคตค่ะ

จากคุณ : ป้านุ่นลุ้นรัก
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 55 20:13:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com