Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ รังกระต่าย [B.A.P] ยึดครองพื้นที่ # 14 ตอน Secret Love “ความลับระหว่างกระต่ายและเบบี้”{แตกประเด็นจาก A11768620} ติดต่อทีมงาน

ทุกคนยังไหวไหม 55555+ หายเพ้อกันไปบ้างหรือเปล่า
วันนี้จะเป็นวันแรกที่้เจ้าพวกระต่ายจะโปรโมทเพลง *Secret Love แล้วค่ะ
ความรักลับๆของซุปตาจะเป็นยังไงรอติดตามกันเนอะ

แปลเพลง Secret Love

(ช) ผมรู้ว่ามันไม่ใช่เรื่องง่ายสำหรับเราสองคน

ทั้งที่เป็นคนที่ใช่ แต่คุณรู้อะไรไหม (อะไรหละ)

บางครั้งก็ไม่ต้องไปสนใจที่คนอื่นเขาพูดหรอก 

มันอาจจะดูบ้านะ แต่คุณก็รู้

ว่าผมไม่มีทางเลือก ขอให้ผมทำเพื่อความรักเถอะ

(ช) ไม่มีใครรู้หรอกว่าผมรักคุณ ไม่มีใครรู้ด้วยว่าผมคิดถึงคุณ

มันเป็นความรักที่มีแค่คุณกับผมเท่านั้นที่รู้กันแค่สองคน

(ญ) ฉันได้แต่คิดถึงคุณทั้งวัน รักแต่คุณอยู่ตลอดเวลา

ถ้าจะต้องติดอยู่ในคุก ฉันก็ยอม ขอแค่ได้มีคุณอยู่ด้วยกัน

(ช) เพราะเราเป็นที่รู้จักของทุกคน

เราจึงไม่อาจเดินด้วยกันอย่างสบายๆบนถนน Kangnam

เพราะมันมีแสงไฟในเวลากลางคืน กับ ผู้คนมากมาย .. 

มันทำให้ผมปวดใจนัก ที่เราไม่สามารถแสดงความรู้สึกนั้นออกมา

ผมรู้สึกแย่ ที่เวลาต่อหน้าคนมากมาย ผมไม่สามารถทักทายหรือ

พูดกับคุณได้เลยแม้แต่คำเดียว 

เราต้องติดอยู่ในกล่องที่เรียกว่าเหตุผล

แทนที่จะได้ใช้ชีวิตตามความรู้สึกที่แท้จริง

(ช) ความรู้สึกนี้เหมือนผมต้องเดินบนน้ำแข็ง, 

ความรู้สึกนี้เหมือนผมโบยบินอยู่บนท้องฟ้า

หัวใจของผมมันร้อนรุ่มเหมือนถูกทำร้ายเพราะความรัก

(ญ) คุณก็ร้อนกว่าดวงอาทิตย์ ส่วนฉันก็เย็นซะกว่าน้ำแข็ง

คุณกับฉัน .. เราไม่สามารถพูดถึงความรักของเราได้เลย

(ช) ไม่มีใครรู้หรอกว่าผมรักคุณ ไม่มีใครรู้ด้วยว่าผมคิดถึงคุณ

มันเป็นความรักที่มีแค่คุณกับผมเท่านั้นที่รู้กันแค่สองคน

(ญ) ฉันได้แต่คิดถึงคุณทั้งวัน รักแต่คุณอยู่ตลอดเวลา

ถ้าจะต้องติดอยู่ในคุก ฉันก็ยอม ขอแค่ได้มีคุณอยู่ด้วยกัน

(คอรัส) พวกคุณไม่เคยรู้จักผมดีพอ ไม่เคยรู้ ไม่เคยรู้เลย

พวกคุณคงยังไม่รู้จักผม ไม่เคยรู้ ไม่เคยรู้ อะไรเลย

(ช) แค่เราจะคุยโทรศัพท์กันมันก็ยากน่าดู

ทำได้แต่แค่ส่งข้อความหากันอย่างระมัดระวังเพราะกลัวใครจะรู้

แทนที่จะผมจะได้พูดว่าผมรักคุณ คิดถึงคุณมากแค่ไหน

จำนวนครั้งที่เราคุยกัน ก็ไม่ต่างกับจำนวนครั้งที่ทำให้ผมปวดใจ

ทุกๆวัน ผมได้คิดถึงความรักของเรา ไม่ว่าจะมองไปทางไหน ก็เห็นเพียงแต่คุณ

คราวนี้คุณจะรู้ได้หรือยังว่าผมคิดถึงคุณแค่ไหน?

แม้ว่าคุณจะอยู่ข้างๆผม แต่คุณก็เอาแต่ใช้หมวกปิดหน้าปิดตาไว้ 

ผมไม่เคยจะมองเข้าไปในตาคุณ และรับรู้ความรู้สึกแบบนี้ได้บ้างเลย

(ญ) ความรู้สึกนี้เหมือนฉันต้องเดินบนน้ำแข็ง, 

ความรู้สึกนี้เหมือนฉันโบยบินอยู่บนท้องฟ้า

(ช) ถึงมันจะดูน่าสงสารแค่ไหน

แต่ผมก็ไม่สามารถจะบอกมันกับใครได้เลยจริงๆ

(ญ) คุณเองก็ร้อนกว่าดวงอาทิตย์ ส่วนฉันก็เย็นซะกว่าน้ำแข็ง

(ช) อีกครั้งในวันนี้กับข้อความที่คุณต้องรู้ไว้

ผม tweet ข้อความอะไรลงไป มันมาจากความรู้สึกที่เป็นกังวลเหลือเกิน

(ช) เวลาเราไปไหนด้วยกัน เราก็ทำได้แค่ต้องนั่งห่างกันคนละมุม

เราจะทำอะไรร่วมกัน ก็ไม่สามารถที่จะถ่ายรูปเก็บไว้ได้สักภาพเดียว

แล้วมันจะสำคัญอะไร ที่ผมได้อยู่กับคุณ

อะไรที่เราทำร่วมกัน เวลาที่เราอยู่ด้วยจะมีค่าแค่ไหน

แม้กระทั่งตอนที่เราหันมาสบตากันเอง ก็ยังตกใจ

เพราะเรามัวแต่กังวลและกลัวว่าจะมีใครไหมที่จะรู้เรื่องของเรา

แล้วมันจะมีอะไรที่สำคัญหล่ะ? ที่คุณได้อยู่กับผม

และเวลาของเราจะมีค่ามากขึ้น (จริงๆไหม?) 

(ญ) แต่ถึงอย่างนั้นฉันก็ยังรักเพียงแต่คุณ ยังคิดถึงได้เพียงแค่คุณ

ความรักระหว่างคุณกับฉัน มันไม่มีทางที่จะเปลี่ยนไป

(ช) ผมรักคุณมากกว่าตัวเอง และผมก็คิดถึงคุณมากกว่าตัวเองซะอีก

ไม่จำเป็นต้องมีใครรู้เรื่องของเราหรอก .. แค่มีคุณ .. ผมก็เพียงพอแล้ว

cr. source : popgasa
re-up & post : !AtoM! @BAPThailand
http://www.bap-thailand.com

จากคุณ : YSHalling
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 55 10:55:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com