Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเนื้อที่วิจารณ์ซักเล็กน้อย +++รักออกอากาศแห่งช่อง 3 กับ ฉันรักเธอนะ แห่งช่อง 7 ง่อยมากเลยค่ะ+++ ติดต่อทีมงาน

รักออกอากาศควรแล้วเหรอเอามาเป็นละคร ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ น่ะ

มันไม่เห็นดีหรือสนุกเหมือนที่คนในนี้อวยเลยนะ พระเอกอย่างอ๋อม เล่นแข็งไร้การพัฒนา ไม่เข้าใจว่าเล่นละครมาหลายเรื่อง ทำออกมาได้แค่นี้เองเหรอคุณ ถ้าเป็นตัวประกอบมาฉากหรือ2ฉากจะไม่ว่าอะไรเลย แต่นี่คุณเป็นพระเอก เป็นตัวเดินเรื่องนะ เล่นให้มันดีๆหน่อยเหอะ เวลาพูดเหมือนท่องบทเลย มีดีตรงแสงสีที่ทำให้คุณดูหล่อขึ้น ส่วนนางเอกถือว่าโอเค สอบผ่านในสายตาเรา แล้วยังมีดาราของโพลีพลัสอีกก็เข้าใจนะคะว่าต้องการดันเด็กแต่ก่อนดันช่วยเทรนให้มันดีๆหน่อยก่อนส่งลงจอ เราชอบนะหน้าขาวๆของเขาน่ะแต่จะให้บทเด่นแบบนี้เอาไปเทรนมาก่อนนะ
ส่วนเนื้อหา มุขละคร ไม่ตลกเลย แป้กๆด้วยซ้ำ คุณภาพละครเอาไปลงตอนเย็นได้เลยนะ

มาที่ละคร ฉันรักเธอนะ ของช่อง 7 ขอพิมพ์ตรงๆว่าน่าจะเอาไปลงตอนเย็นหรือตอนเที่ยงนะ พระเอกคนนี้กี่ปีก็ไม่เคยพัฒนา เล่นแข็งมาอย่างไรในวันนี้ก็ยังแข็งไม่เปลี่ยนแปลงรักษาความเป็นผีดิบได้คงเส้นคงวามาก ส่วนเนื้อเรื่องเอาสั้นๆว่า น่าเบื่อมาก
นางเอกอย่างปู ไปรยา คนนี้ก็เล่นแข็งโป๊กไม่แพ้พระเอกที่เธอประกบ เหมือนกับละครเรื่องนี้เป็นที่ให้สเตฟานกับปู มาแข่งกันท่องบทอาขยาน มากกว่ามาแสดงละครให้ผู้ชมดู
การแสดงระดับปู ไปรยากับสเตฟาน ต่ำกว่ามาตรฐานจริงๆ เด็กใหม่บางคนยังแสดงดีกว่าเลย

ความเห็นของดิฉันอาจทำให้แฟนละครบางคนไม่พอใจ แต่นั่นก็เรื่องที่ช่วยไม่ได้ เพราะดิฉันคิดอย่างไรก็พิมพ์ เหมือนคนดูละครทั่วไปที่มีสิทธิ์วิจารณ์ก็เท่านั้น

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 55 04:34:03

จากคุณ : จำใจเพราะจำยอม
เขียนเมื่อ : 4 มี.ค. 55 02:41:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com