Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ เหตุผลที่ทำให้ คชา นนทนันท์ ติดโผ 1 ใน 9 ของ รางวัลขวัญใจมหาชน Nine Entertainment +++ ติดต่อทีมงาน

ไม่อยากเชื่อเลยนะคะว่า เด็กหน้าเดียวคนนี้ จะติด 1 ใน 9 ของโผขวัญใจมหาชน
ของไนท์เอ็นเตอร์เทนเมนท์อวอร์ด แต่มันก็เป็นไปแล้ว แม้แต่เจ้าตัวเองก็ยังรู้สึกตกใจ
แปลกใจ พร้อมพร้อมไปกับดีใจกับการได้มีชื่ออยู่ในโผร่วมกับดารานักแสดงที่มืชื่อเสียง
.
.
ตลอดเวลาที่ผ่านมา ถึงประตูแห่งโอกาสจะปิดใส่หน้า ครั้งแล้วครั้งเล่า
แต่คชาก็สู้มาตลอด  ถึงไม่ชนะแต่ไ่ม่เคยยอมแพ้ อาจจะมีท้อแต่ไม่เคยถอย
บางครั้งฝันก็เหมือนจะเข้ามาใกล้แค่เอื้อม ก่อนจะสลายไป
.
.
"ที่ผมกลับมาออดิชั่นอีกครั้งในปีนี้ เพราะว่าฝันของผม มันยังไม่สำเร็จน่ะครับ
ผมก็เลยอยากจะทำฝันของผมให้สำเร็จ ถ้าผมล้ม ผมท้อ ฝันของผมมันก็จะเป็นได้แค่ความฝัน
มันก็ไม่มีวันเป็นจริงได้ ถ้าผมไม่ลงมือทำ"

และนี่ก็คือที่มาของ

คชา AF8 นนทนันท์ อัญชุลีประดิษฐ์

ลองเปิดใจไปกับการติดตามเส้นทางความฝันของหนุ่มน้อยคนนี้ แล้วคุณจะรู้ว่า
เค้าไม่ได้น้อยหน้าไปกว่าคนอื่นอื่นเลยที่มีชื่อติด 1 ใน 9 ของไนน์เอ็นเตอร์เทนเมนท์อวอร์ด 
กับความพยายามอย่างเหลือเกินที่จะไปให้ถึงจุดที่เค้ารัก และฝันไว้ที่จะทำ

จากคุณ : Freezing Snow
เขียนเมื่อ : 5 มี.ค. 55 17:33:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com