Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจ้าหมาน้อย"อักกี้" จาก The Artist เป็นโฆษกสุนัขให้ Nintendo ติดต่อทีมงาน

มีนักวิจารณ์คนหนึ่งกล่าวว่า “ตัวขโมยซีนในหนังออสการ์ปีที่ผ่านมานี้คือหมากับม้า” และผมก็คิดว่าเป็นจริงด้วย โดยเฉพาะในหนัง The Artist ที่เจ้าหมาชื่อ "อักกี้" รับบทเป็นสุนัขคู่ใจของพระเอก และความน่ารักกับความแสนรู้ของมันทำให้หนังเรื่องสนุกขึ้นมากๆ ส่งผลให้เจ้าอักกี้กลายเป็นดาราดังในตอนนี้ และนินเทนโด บริษัทผลิตเกมและเครื่องเล่นเกมก็ถึงกลับลงทุนจ้างมาเป็น “โฆษกสุนัข” เลยครับ

ในคลิปการตลาดล่าสุดของนินเทนโด เราจะได้เห็นอักกี้มาทำงานในบริษัทของนินเทนโดด้วยตำแหน่ง “โฆษกสุนัข” สุดโก้ ใช้เวลาระหว่างว่างในการเล่นเกม Nintendogs + Cats แล้วขณะที่เล่นอยู่และทำงานไปนั้น เจ้านายของนินเทนโดก็มาทักทาย คุณต้องไปดูเอาเองครับว่าเจ้านายของอักกี้เป็นใคร

หลังจากงานออสการ์ อักกี้จะลาวงการหนังแล้วครับ ตามคำให้สัมภาษณ์ใน The Hollywood Reporter ของโอมาร์ วอน มูลเลอร์ และ แซร่าห์ คลิฟฟอร์ด ผู้เป็นครูฝึก ซึ่งเห็นว่ามันควรพักได้แล้ว

“เราจะไม่บังคับให้สุนัขทำอะไร และต้องเป็นอะไรที่สนุกสำหรับมัน อักกี้ยังคงสนุกกับมัน แต่มันชักเริ่มล้าและช้าลงแล้ว มันถึงจุดที่อยากพูดแล้วว่า ฉันอยากนอนอาบแดดอยู่ริมสระน้ำเฉยๆ” คลิฟฟอร์ดกล่าว

ข่าวจาก  :  https://jediyuth.wordpress.com/2012/03/05/uggie-the-dog-is-spokedog-for-nintendo/

จากคุณ : Dear Nostalgia
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 55 14:55:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com