Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณเริ่มเบื่อนางเอกหน้าตาไทยสวยเศร้าสไตล์ช่อง 7และกันตนาที่เขาปั้น หรือยังครับ? ติดต่อทีมงาน

ถามแฟนช่อง 7 ตอนนี้ คุณเริ่มเบื่อลุกส์เดิมๆที่ช่อง 7 ชอบปั้นหรือยัง

สไตล์นางเอกที่เน้นหน้าไทย ตัวเล็ก บางๆ ตากลมคม ผมยาว ตาเศร้า

เพราะตอนนี้ช่อง 7 มีหน้าจีนอยู่ 2 คนคือแพนเค้กกับปริยฉัตร

นอกนั้นหน้าไทยเกลี้ยงเลย

*และล่าสุดกันตนา หามาแล้วอีก 1 คน
กำลังจะเอามาปั้นให้เป็นนางเอกเบอร์หนึ่งของค่าย
(ตอนนี้ได้ข่าวว่ากำลังเทรนและรอเปิดตัวพร้อมละครใหม่อยู่)
ยังไม่เคยเห็นนะ แต่คิดว่าคงมาแนวๆ เดียวกันแหละ เหมือนนางเอกช่อง 7 ทุกยุค หน้าไทยหวานคมเข้ม ผมยาว ตาเศร้า ปากนิดจมูกหน่อย ตาโต แบบมลฤดี พี่กบ พี่ปู วิชชุดา แบบน้องจุ๋ย เอ๊ะอิศ นุ่นวรนุช ยุ้่ย จีรนันท์ อะไรประมาณนี้แหละ

ผมไ่ม่เบื่อนะ ชอบ คนสวยหน้าไทย อยากให้ปั้นแนวๆ นี้อีก
แต่การแสดงก็ต้องเอาอยู่้นะครับ ไม่ใช่สวยอย่างเดียว แต่ขาดเสน่ห์ทางการแสดง ตั้งแต่กันตนา เปิดตัวนางเอกมา ผมชอบจุ๋ยมากที่สุด ถึงเขาจะเล่นละครเก๊กๆ บ้างแต่ตอนนี้ ด้วยความที่อยู่ในวงการมานาน เขาก็เริ่มพัฒนาการแสดงตนให้เป็นธรรมชาติขึ้นละ (ลองไปดูเอ็มวีตัวล่าสุดที่จุ๋ยรับเป็นนางเอกนะ เล่นดีขึ้นมาก แสดงว่าเริ่มรู้ตัวว่าคนติเรื่องฝีมือเยอะ ตอนนี้เธอพัฒนาขึ้นแล้วนะ และคิดว่าต่อไปคงเก่งเท่าชมพู่ ในไม่ช้า)

ถ้าแฟนช่อง 7 อยากเปลี่ยนแนวสวยลูกครึ่งก็แนะนำไปที่ช่องนะครับ แนวลูกครึ่งตอนนี้มี ใหม่ ดาวิกา คนเดียว

แต่ผมคิดว่า อยากให้ปั้นนางเอกสวยแบบผู้หญิงไทยไทยดีสุดละ หน้าตาคมเข้มแบบไทย ดูแล้วสบายตาสบายใจ อย่างนุ่น ศิรพันธ์ ใครว่าไม่สวย ผมว่าน่ารัก ดูดีนะครับ แต่ช่อง 7 ไม่ได้ปั้นนุ่นเนอะ นุ่นมาจากช่อง 3

อยากฝากถึงช่อง 3 ถ้าจะปั้นอย่าเน้นลูกครึ่งมากนะ (จริงอยู่ญาญ่าน่ารักโดนใจ) แต่นางเอกลูกครึ่งก็ใช่ว่าจะมีเสน่ห์อย่างน้องญ่ากันทุกคน อยากให้ช่อง 3 หันมาปั้นแบบไทยๆ บ้าง ขอแบบสาวหน้าไทย หน้าตาสวยเก๋ๆ ไม่ซ้ำใคร แต่สวยเป๊ะแบบพี่เก๋ บุญพิทักษ์  ตาโตใสแจ๋วอย่างนี้ สูงโปร่งหุ่นดี ผิวขาว ยิ้มสวยเห็นฟันขาวเรียงกัน งดงามแบบนี้ น่ารักดีครับ คงหาไม่ได้ล่ะสิ หึหึ)

ถ้าได้แบบพี่เก๋ คือสวยด้วย นิสัยดี การแสดงเอาอยู่ด้วย อย่างนี้มันหายากกกกกกกกกกกกกกกกส์มากขนาดนั้น เลยเร้อ....ถามจริง!!

แก้ไขเมื่อ 10 มี.ค. 55 14:46:00

จากคุณ : ธนูทองปักที่ใจ
เขียนเมื่อ : 10 มี.ค. 55 14:37:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com