Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หนังเด็กเรื่องนี้ชื่ออะไรคะ หนังเก่าค่ะ ติดต่อทีมงาน

เคยดูนานมากแล้วค่ะประทับใจมาก ไม่แน่ใจว่าเป็นหนังอินเดียหรือเปล่า เนื้อเรื่องประมาณว่า พี่ชายกับน้องสาว อายุประมาณไม่เกิน 10 ขวบ พ่อมีอาชีพขีจักรยานรับจ้างทำงานสวนตามบ้าน เนื้อเรื่องที่สำคัญก็คือ ครอบครัวนี้จนมาก เด็ก 2 คนนี้ไม่มีแม้แต่รองเท้านักเรียน มีคู่หนึ่งก็ต้องสลับกันใส่ไปโรงเรียน แล้ววันหนึ่งทางโรงเรียนมีการแข่งขันวิ่งแข่งกับโรงเรียนอื่น โดยที่รางวัลที่ 2 จะได้เป็น รองเท้า พี่ชายจึงลงแข่ง และพยายามที่จะได้ที่ 2 ให้ได้เพราะอยากได้รองเท้าไปให้น้องสาว แต่แล้วก็กลับมาได้ที่ 1 ซึ่งเป็นถ้วยรางวัลหรืออะไรสักอย่าง ทำให้เขาผิดหวังเป็นอย่างมากร้องให้ใหญ่เลย เป็นหนังที่ดูแล้วซึ้งเลยค่ะ เด็กเล่นเก่งมาก ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ เนื้อเรื่องประมาณนั้นค่ะ ขอบคุณนะคะถ้าหาซื้อได้อยากเก็บไว้ค่ะ

จากคุณ : jin-p
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 55 18:20:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com