Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

===ช่วยกันดูหน่อยค่ะ ว่าโฆษณาปตท กับวีดีโอของบริษัทนี้ มันคล้ายกันไหม?=== ติดต่อทีมงาน

leaf

ขอออกตัวก่อนนะคะ ว่าไม่ได้ตั้งจะมาจับผิดอะไร
เพียงแต่ครั้งแรกที่ได้เห็นโฆษณาตัวล่าสุดของปตท.แล้ว
มันทำให้เรานึกถึง วีดีโอพรีเซนเทชั่น ของบริษัทเคมีของฝรั่งเศสแห่งนึงมากกก...

วีดีโอของบ.เคมี เค้าออกมาตั้งแต่ปี 2010
พอดีว่าแฟนจขกท.ทำงานบ.เกี่ยวกับเหมืองแร่ ก็เลยเข้าเวปของบ.นั้น
แล้วก็ดึงมาเก็บไว้ดู เพราะไงก็เกี่ยวข้องกับงาน
จขกท ก็เลยมีโอกาสได้ดู แล้วเค้าก็ทำสวยดี
ทั้งคอนเซปต์ เพลงประกอบ จังหวะต่างๆ ลงตัว
จขกท ทำงานด้านศิลปะ พอชอบก็เลยดูซ้ำไปหลายรอบ...

ทีนี้พอล่าสุดมาเห็นโฆษณาของ ปตท ก็เลยแอบตกใจนิดนึง ว่าทำไมมันคล้ายกันขนาดนี้ = ="

ถ้าไงก็ลองรบกวนเพื่อนสมาชิก ลองพิจารณากันนะคะ ว่าจขกท.คิดมากไปรึป่าว = ="

link แรกนี้ เป็นวีดีโอพรีเซ็นเทชั่นของ บ.เคมี ความยาวประมาณ 4 นาทีค่ะ
ลองดูกันก่อนเลยนะคะ

จากคุณ : Spirited A's way
เขียนเมื่อ : 19 มี.ค. 55 11:07:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com