Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โม้ไว้เยอะ! "อั้ม"เขินโดนแซวยิงลูกโทษ"เพื่อนัท"ไม่เข้า ติดต่อทีมงาน

หลังประกาศจะยิงลูกโทษนี้เพื่อ “นัท-มีเรีย” ทำเอาพระเอกหนุ่ม “อั้ม-อธิชาติ” เขินโดนแซวซัดโทษไม่เข้าในงานมหกรรมฟุตบอล ครบรอบ 42 ปี ช่อง 3 พร้อมเผยผลงานที่จะทำคู่กันว่าคงต้องพักเอาไว้ก่อน รอความพร้อมและเวลาที่เหมาะสม

แหมๆ ตั้งแต่เปิดตัวว่าเป็นแฟนกัน ก็โชว์ความน่ารักกุ๊กกิ๊กให้หลายคนได้อิจฉา อย่างในงานมหกรรมฟุตบอล ครบรอบ 42 ปี ช่อง 3 ที่ผ่านมา พระเอกหนุ่ม “อั้ม อธิชาติ” ก็ประกาศกลางสนามก่อนเตะลูกโทษว่า “ลูกนี้เพื่อนัท” ผลสุดท้ายก็แห้วรับประทาน ซึ่งเจ้าตัวยอมรับว่าเขินไม่น้อย แต่ปีหน้าขอเอาใหม่ ล่าสุดควงคู่กันรับงาน “ฉลองครบรอบ 65 ปี เวสป้า” ณ สนามม้านางเลิ้ง พร้อมทั้งเปิดใจให้สัมภาษณ์คู่ว่า

ตั้งแต่เปิดตัวว่าเป็นแฟนก็ออกงานด้วยกันบ่อยขึ้น
อั้ม : “แค่เวลาเราได้และงานเราสามารถทำได้แค่นั้นเอง ก็ไมได้บ่อยมาก ก็มีแค่เจอกันคราวที่แล้วเองในงานแว่นตา แล้วก็มางานนี้เองครับ”

มีงานคู่ติดต่อมาเยอะไหม
นัท : “ก็มีติดต่อมาบ้าง แต่ไม่สามารถไปได้ทุกงานนะคะ อย่างที่บอกงานนี้มันมีคอนเซ็ปต์น่ารัก มีกิจกรรมที่ได้ทำแบบประเทศไทยมีอะไรดีๆเยอะ อย่างเช่นว่าขี่มอไซต์รอบเมือง ให้รู้ว่าประเทศไทยเรามีวัฒนธรรมที่สวยงาม ฝรั่งได้เห็นว่าประเทศเรามีอะไรน่าดู”

ถามถึงงานช่อง3 ที่ผ่านมา ก่อนอั้มยิงลูกโทษแล้วบอกว่า “ลูกนี้เพื่อนัท” แต่แล้วก็ยิงไม่เข้า
อั้ม : “คือปีหน้าจะพูดหลังจากยิงประตูเข้า”

นัท : “ ไม่หรอกมันพูดเป็นลางแล้วไง แล้วลูกนี้ยิงไม่เข้าจะเป็นยังไงครับ”

เป็นคู่ที่น่ารักเชียร์ถึงขอบสนามเลย
นัท : “เป็นธรรมดาค่ะ ไม่ว่าเราคบใคร เราก็ต้องไปให้กำลังใจกันอยู่แล้วเป็นเรื่องปกติ อาจแต่ว่าเป็นที่แซวหน่อยนึงเพราะว่าคุณอั้มเขาพูดไปนิดนึงแค่นั้นเอง ไม่หรอกเขาแกล้ง”

เวลาโดนแซวยังมีเขินกันบ้างไหม
อั้ม : “ก็มีตามปกติ ลูกนั้นมีคนถามว่าตั้งใจยิงไม่ให้เข้าหรือเปล่า ให้เสมอกัน แต่จะบอกว่าตั้งใจจะยิงให้เข้า แต่มันไม่เข้า แล้วความเขินอายมันก็เกิดขึ้นจากตรงนั้นเพราะว่าเราตั้งใจจะให้นายประวิทย์ด้วย ให้นัทด้วย ประตูเขาคงไม่อยากรับครับ”

ใกล้จะซัมเมอร์แล้วจะมีงานถ่ายแบบคู่ไหม
นัท : “เพิ่งถ่ายไปตอนเดือนก.พ.ไปแล้ว ยังไม่มีอะไร ตอนนี้ก็เป็นงานเล็กๆน้อยๆไปก่อนค่ะ ขอบคุณนะคะที่ให้ความสนใจและติดตามค่ะ”

แล้วโฆษณาคู่ล่ะ
นัท : “ก็ต้องไปถามดู จริงๆไม่ได้ปฎิเสธเรื่องานคู่หรอกค่ะ ถ้ามีก็พิจารณาอีกที่อันไหนที่มันเหมาะกับเรา”

ถ้าเป็นงานละครให้เล่นคู่กันพร้อมไหม
นัท : “จริงๆถ้าให้นัทเล่นละครยังไม่กล้าเล่นกันสองคน อั้มเขาได้เพราะเขาเล่นละครบ่อยใช่ไหมค่ะ แต่นัทนานๆเล่นที”

อั้ม : “อาจจะต้องมีปรับตัวกันบ้างเพราะว่าอย่างคนที่ใกล้ชิดสนิทกัน เวลาทำงานด้วยกัน ต้องมีเขินกันบ้างเป็นเรื่องธรรมดา”

ที่พี่นัทบอกไม่กล้าเล่นเพราะอาจจะเขิน เข้าบทไม่ได้หรือเปล่า
อั้ม : “กลัวบทตบจูบ กลัวเล่นไม่ได้(หัวเราะ)”

นัท : “ถ้างานละครจริงๆ เอาเป็นงานอื่นดีกว่าเนอะ ค่อยกระเถิบๆไปดีกว่าค่ะ”

ข่าวจาก  :  รักดารา
http://www.rakdara.net/overview.php?c=1&id=23786

จากคุณ : Dear Nostalgia
เขียนเมื่อ : 19 มี.ค. 55 12:22:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com