Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัย Timeline เรื่อง The Thing ครับ (สปอย) ติดต่อทีมงาน

พอดีเพิ่งดูภาคที่ฉายปี 2011 จบ แล้วอารมณ์ไม่จบ เลยหากระทู้อ่านต่อ
ไปเจอกระทู้นึง เค้าบอกว่ามีภาคปี 1982 ซึ่งเป็นภาคต่อของภาค 2011 อยู่
เลยเปิืดตามไปดู ซึ่งจะเจอกระทู้นี้
http://utopic.me/page/109828345_/?utm_source=facebook.com&utm_medium=wall&utm_campaign=sharebookmarklet

(ณ ปัจจุบันที่ผมพิมพ์กระทู้นี้ ผมเพิ่งอ่านกระทู้นั้นถึงความเห็นที่ 41 นะครับ)

ผมเลยสงสัยว่า หนังเรื่องนี้ เค้าจัดลำดับยังไงหรอครับ
เพราะถ้าใครได้ดูภาค 2011 แล้วจะเห็นว่าตอนจบ คนชื่อ ลาร์ค หรือคล๊าก(ซักอย่าง)
ขึ้นเฮลิคอปเตอร์ แล้วก็ไล่ยิงหมา แล้วก็จบเรื่อง...

แล้วพอเปิดไปกระทู้ที่ผมอ้างถึง หนังปี 1982 ก็เจอคน(น่าจะคนเดิม) ไล่ยิงหมาอยู่

เลยสงสัยว่าเรื่องนี้เค้าวางโครงเรื่องอะไรยังไง
เวลาใหนอยู่ก่อนอยู่หลัง
แล้วทำไมมาทำภาคแรกในปี 2011 ห่างกับภาคสอง(ปี 1982) ถึง 29 ปีครับ

จากคุณ : ichioini
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 55 01:46:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com