Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[กระทู้กระตุ้นความจำกับหนังเก่า]ใครพอจำนึกชื่อหนังเรื่องนี้ออกช่วยบอกผมที่ครับ มันคาใจผมมาหลายวันละ ติดต่อทีมงาน

หลายวันก่อนนึกถึงหนังเรื่องนี้ขึ้นมา แต่นึกชื่อเรื่องไม่ออก

ผมจำได้คับคล้ายคับคลาว่าดูหนังเรื่องเมื่อประมาณสิบกว่าปีก่อนเห็นจะได้ จำได้ว่าดูใน บิ๊กซีนีม่า ทางช่องเจ็ด

เนื้อเรื่อง ประมาณว่า ลูซิเฟอร์ ลงมาฆ่าคนโดยการสิงร่างคนไปเรื่อยๆ พระเอกน่าจะเป็น เดนเซล วอชิงตัน แต่จำได้แม่นเลยก็คือตอนจบ พระเอกสูบบุหรึีที่มียาพิษผสมอยู่เพื่อที่จะให้ลูซิเฟอร์ตายไปพร้อมกัน แต่สุดท้ายลูซิเฟอร์หนีไปสิงแมวที่เดินผ่านมาเลยรอด

ใครพอจำนึกชื่อเรื่องนี้ออกช่วยบอกผมที่ครับ มันคาใจผมมาหลายวันละ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : หมีลายโก้ง
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 55 12:09:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com