Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามชื่อภาพยนตร์ฝรั่งเรื่องหนึ่งค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกคนค่ะ
    จากหัวข้อกระทู้นะคะ ต้องการทราบชื่อภาพยนตร์ฝรั่งเรื่องหนึ่งค่ะ นานมากแล้ว เคยดูเมื่อประมาณเกือบสิบปีแล้ว(ตอนนั้นดิฉันน่าจะอยู่ประถม) จำไม่ได้แม้กระทั่งนักแสดงค่ะ แต่จำเนื้อเรื่องได้ โดยเนื้อเรื่องมีอยู่ว่า ภาพยนตร์เรื่องนี้ เล่าถึงความสัมพันธ์ระหว่างพ่อกับลูกสาวค่ะ โดยเป็นความสัมพันธ์ที่ห่างเหิน อยู่มาวันหนึ่ง ขณะที่ลูกสาวกำลังกลับจากงานแสดงปิดภาคเรียนของโรงเรียน ก็เกิดอุบัติเหตุขึ้น โดยลูกสาวนั้นตาย หลังจากนั้นผู้ที่เป็นพ่อก็เกิดความเสียใจมากค่ะ เวลาที่เขาคิดถึงลูกสาว เขาก็จะเข้าไปยังห้องนอนของลูกสาว วันหนึ่งในขณะที่เขากำลังค้นห้องลูกสาวที่ตายไปแล้ว เขาก้ได้พบกับภาพวาดอันหนึ่ง และเขาก็ยังไม่เกิดความสนใจใดๆกับภาพนั้น จนกระทั่งวันหนึ่ง ในขณะที่เขากำลังเดินผ่านร้านขายงานศิลปะ เขาก็ได้พบกับภาพวาดอันหนึง ซึ่งได้สร้างความประหลาดใจแก่เขาเป็นอย่างมาก เพราะภาพวาดในร้านที่เขาเห็นนั้น เหมือนกับภาพวาดที่เขาค้นเจอในห้องนอนของลูกสาว ซึ่งเป็นภาพวาดที่ลูกสาวของเขาวาดเอง โดยความแตกต่างกันของภาพก็คือ ภาพวาดที่ลุกสาวของเขาวาดเป็นการถ่ายทอดออกมาแบบฝีมือของเด็ก ต่างกับภาพวาดในร้านที่เป็นภาพที่ถูกถ่ายทอดโดยศิลปิน เขาเริ่มเกิดความสงสัยในสถานที่แห่งนี้ ว่ามันมีความหมายอะไรต่อลูกสาวของเขา เขาจึงเริ่มทำการค้นหาสถานที่นั้น จนในที่สุดเขาก็ได้ไปถึงที่แห่งนั้น และได้พบกับวิญญาณของลุกสาวที่รอคอยเขา เพราะก่อนที่ลุกสาวของเขาจะตาย ผู้เป็นพ่อมัวยุ่งอยู่กับงาน จึงไม่ได้ไปดุการแสดงก่อนปิดภาคเรียนของลูกสาว...
    เนื่อเรื่องก็มีใจความประมาณนี้ค่ะ ถ้าผู้ที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้วพอจะทราบว่าชื่อเรื่องอะไร ก็มาตอบไว้ได้เลยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ ^^

จากคุณ : HiHiอ่านว่าฮิฮิ
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 55 20:53:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com