Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อ้าว..คุณบอย เอาน้องชะเอมของผม ไปทิ้งไว้ที่ไหนแล้วครับ ติดต่อทีมงาน

จำได้ว่าคุณบอยยังเคยให้สัมภาษณ์เลยว่า "น้องน่ารักมาก มีเสน่ห์มาก โดยเฉพาะตอนยิ้ม"

ซึ่งผมก็เห็นด้วย ว่าเป็นอย่างนั้นจริง

"แต่เห็นเล่นละครกับโตโน่ และ ออกงานอีกแค่นิดหน่อย แล้วน้องก็หายไปเลย ทั้งที่เคมีชะเอมเข้ากับโตโน่มาก ดูเรื่อง บุหงาหน้าฝน นี่น่ารัีกมากนะ"

ซึ่งถ้าใครสังเกตุสเปคนางเอกของผม ผมจะชอบแนวนี้มาตลอด คือ หน้าหวานเข้ม ผมยาว หน้าใส ทะเล้น ยิ้มหวานนำ ตาเยิ้มเป็นประกายวิ้งๆ

คือผมเห็นชะเอมเวลาเขายิ้มทีไร ผมนึกถึงพี่เก๋ บุญพิืทักษ์ คือน้องไม่สวยขนาดนั้นหรอก แต่ฟันสวยขาวเรียงเป็นเม็ดข้าวโพดอย่างนี้ แล้วก็มีความน่ารักแบบไม่ใส่จริตมารยา ยิ้มกระจาย มาเลย ชอบมาก ๆ

กรุณาช่วยปั้นน้องชะเอมให้ดังต่อด้วยครับ  ลงเรื่อง ทอฝันกับมาิวิน ก็ได้

น่าเสียดายความน่ารักของน้อง ระวังช่อง 3 คว้าไปนะครับ ได้ข่าวว่ากำลังหานางเอกที่ลุกส์คล้ายพี่เก๋ มาปั้นแทนอยู่ ด้วย (ช่อง 3 ปั้นดาราเก่งนะครับ บางทีดาราที่ดูธรรมดา เหมือนไม่มีอะไรเลย แต่พอมาลงช่อง 3 แล้วกลับกลายเป็นมีเสน่ห์ขึ้นมาทันที เช่น โป๊บ

จริงๆ รุ่้นเด็กๆ ผมชอบน้องญาญ่า ผมก็ชอบ ญาญ่าก็น่ารัก แต่อ้วนไปหน่อย การแสดงก็ยังดูไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่ และมาดเขาก็ยังดูแบ๊วส์ๆ ไร้เดียงสา

ซึ่งต้องรอให้โตกว่านี้นิด ถึงจะเห็นเสน่ห์ เหมือนน้องหนูนา ซึ่งน่ารัก ใส และมีเสน่ห์มากมายตอนนี้ครับ ความสามารถหลากหลาย ^^

จากคุณ : ธนูทองปักที่ใจ
เขียนเมื่อ : 27 มี.ค. 55 21:25:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com