Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าอยากดู The Avengers ให้เข้าใจ ต้องกลับไปดูเรื่องอะไรบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

คือเพิ่งได้ดูหนังตัวอย่างของ The Avenger แล้วเห็นมีซุปเปอร์ฮีโร่มารวมกันหลายคน แต่โดยส่วนตัวเป็นคนไม่ชอบหนังแนวนี้ ซึ่งในบรรดาหนังแนวซุปเปอร์ฮีโร่ที่ผมดูก็มีแค่ ไอรอนแมนกับสไปเดอร์แมน ส่วนซุปเปอร์ฮีโร่คนอื่นนั้นแทบไม่ค่อยดูเลยครับ เคยพยายามดู กัปตันอเมริกาหรือเอ็กซ์เม็นก็หลับคาทีวีบ่อยครั้ง

แต่ด้วยความที่ The Avenger นั้นมี ไอรอนแมน แล้วแถมยังมีการปูพื้นไปที่ไอรอนแมนภาคปกติด้วย ทำให้อยากดูขึ้นมา และผมคิดเอาเองว่า น่าจะมีการปูพื้นในลักษณะนี้ในหนังซุปเปอร์ฮีโร่เรื่องอื่นๆของมาร์เวลด้วย ก็เลยตั้งใจว่าจะไล่ไปดูย้อนหลังเรื่องที่ไม่เคยดูทั้งหมด เพื่อความสมบูรณ์ในการเสพย์ภาพยนตร์ของผม คืออยากรู้ความสัมพันธ์ของฮีโร่แต่ละตัวน่ะครับ

จึงอยากจะถามผู้ที่ชื่นชอบหนังแนวนี้หน่อยครับว่า ในขบวนการ The Avenger ที่จะฉายในโรง เร็วๆนี้ มีสมาชิกเป็นใครบ้าง และ ผมต้องไปหาหนังของซุปเปอร์ฮีโร่เหล่านั้น เรื่องใดบ้าง(เอาเฉพาะเวอร์ชั่นหนังก็คงพอมั้งครับ คงไม่ถึงขั้นต้องตามไปดูการ์ตูนมั้ง)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

จากคุณ : thinats
เขียนเมื่อ : 2 เม.ย. 55 16:19:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com