Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามหาชื่อหนังสยองขวัญ 2 เรื่อง ครับ วานผู้รู้ช่วยหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ตามหาชื่อหนังสยองขวัญ 2 เรื่อง ครับ วานผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

รายละเอียดเป็นหนังฝรั่งทั้ง 2 เรื่องเลยครับ

เรื่องแรกมีเนื้อเรื่องประมาณว่า พระเอกเป็นฮิปปี้หน้าหล่อ ขับชอปเปอร์ แล้วฝนตกจึงมาขอค้างคืนบ้านนางเอก... และฉากสุดท้ายของเรื่องพระเอกพานางเอกไปพักใต้ต้นไม้ เเล้วพระเอกถอดสร้อยคอนางเอก จากนั้นนางเอกหัวก็หลุด อ้อ ลืมบอกไปว่านางเอกเป็นใบ้ด้วยครับ

ส่วนเรื่องที่สอง เป็นเรื่องเกี่ยวกับสามี ภรรยาที่จะมาซื้อบ้านหลังหนึ่ง เเล้วทั้งสองก็ถามนายหน้าขายบ้านว่า บ้านหลังนี้มีประวัติหรือเปล่า นายหน้าก็เล่าเรื่องเป็นตอนย่อยๆเกี่ยวกับบ้านหลังนี้ สุดท้ายทั้งสองไม่ซื้อบ้าน นายหน้าของขึ้นจับสามีเเล้วฆ่าต่อหน้าภรรยา ภรรยากลัวขับรถออกจากบ้าน ปรากฎว่คนทั้งเมืองเป็นโรคจิต ฆ่าคน

ใครพอรู้ว่าทั้ง 2 เรื่องนี้ เป็นเรื่องอะไร ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

จากคุณ : พริกชี้ฟ้า
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 55 18:06:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com