Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมว่าคนพันทิปบางคน บางทีก็ เยอะ ในกรณี ควายชื่อบุเรงนอง ไปห่วงอดีตกษัตริย์พม่าเค้าทำไมครับ ติดต่อทีมงาน

ขอบอกก่อนนะ ผมว่าเรื่องนี้ มองผ่านๆ ไม่มีคนสนใจ คงไม่มีประเด็น ไม่ต้องคิดไร แต่เพราะความ เยอะ นั่นแหละ

บุเรงนอง คือชื่อที่คนไทยเรียก อาจจะแผลงมาจากบะเยงนอง

แต่เอาจริงๆมันก็แค่ชื่อควาย

ต่อไป ควายจะต้องชื่อทุย หรือ ชื่อเฉพาะสัตว์หรือเปล่า

เกิดมีใครบ้าไปตั้งชื่อควายพ้องกับดาราคนไหน แฟนคลับจะต้องออกมาโวยวายไหม

อาหารหมายี่ห้อ ซีซ่า จะโดนฝรั่งมาฉีกอกไหม

ผมไม่รู้นะ คนพม่าเค้าจะคิดไง เอาจริงๆก็ช่างหัวเค้า

แต่กษัตริย์เรานี่แหละ โดนคนไทย นักการเมืองไทยย่ำยีแบบซ้ำแล้วซ้ำเล่า

ผมไม่ค่อยจะเห็นคนในพันทิปออกมาปกป้องไรได้

ขนาดจะโพสยกย่องพ่อหลวง ยังโดนไล่ให้ไปโพสที่ห้องนอกเรื่องเลย

ตลกไหม

ย้ำว่า พันทิป บางคนนะครับ

สมาชิกพันทิปมีหลายระดับ

จากคุณ : ikkru
เขียนเมื่อ : 5 เม.ย. 55 14:43:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com