Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

“ซัคซี้ด ห่วยขั้นเทพ”ได้รางวัลชนะเลิศงาน“โอกินาว่าอินเตอร์เนชั่นแนล ฟิล์ม เฟสติวัล” ติดต่อทีมงาน

“ซัคซี้ด ห่วยขั้นเทพ” หนังร็อควัยรุ่น รักวัยเรียน ของผู้กำกับ “หมู-ชยนพ บุญประกอบ” นำแสดงโดย เก้า-จิรายุ ละอองมณี, พีช-พชร จิราธิวัฒน์, แนท-ณัฐชา นวลแจ่ม, ธวัช พรรัตนประเสริฐ ฯลฯ ได้รับรางวัลชนะเลิศ “Laugh Category Uminchu Prize Grand Prix” Audience award ซึ่งเป็นรางวัลจากผลโหวตของผู้ชม ในสาขา Laugh (หัวเราะรื่น) ได้รับรางวัลเป็นเงินมูลค่า 2.5ล้านเยน ประมาณ 9 แสนบาท โดยรายได้ส่วนหนึ่งนำไปมอบให้กับมูลนิธิกระจกเงา ซึ่งงานนี้ หมู-ชยนพ บุญประกอบ ผู้กำกับ และ พีช-พชร จิราธิวัฒน์ ได้เดินทางไปร่วมงานในครั้งนี้ด้วย

หมู-ชยนพ บุญประกอบ ผู้กำกับ เผยว่า “ผมรู้สึกตื่นเต้น และดีใจมากครับที่หนัง ซัคซี้ด ได้รางวัล เพราะหนังเรื่องนี้ได้อิทธิพลและแรงบันดาลใจมาจากประเทศญี่ปุ่นเยอะมาก ตื่นเต้นตั้งแต่ที่ทราบว่าหนังจะได้ไปฉายที่ญี่ปุ่น ซึ่งผู้ชมที่ญี่ปุ่นให้การยอมรับ และชื่นชอบหนังเรื่องนี้ถึงขนาดโหวตให้เราได้รับรางวัลชนะเลิศ การที่หนังไทยสามารถสื่อสารให้คนญี่ปุ่น หรือต่างชาติ หัวเราะ และสนุกไปกับหนังได้ ผมและทีมงาน นักแสดงทุกคนภูมิใจมากครับ ซึ่งเงินรางวัลที่ได้จำนวนหนึ่ง ผมและนักแสดง จะนำไปมอบให้กับมูลนิธิกระจกเงาจำนวน 150,000 บาท ซึ่งเป็นมูลนิธิที่ผมเคยเป็นครูอาสาให้กับที่นี้ จึงอยากให้การสนับสนุนช่วยเหลือเด็กๆ ต่อไป สำหรับรายได้อีกส่วนหนึ่งกำลังพิจารณาว่าจะนำไปมอบให้กับมูลนิธิที่กำลังต้องการการช่วยเหลือครับ”

พีช-พชร เผยว่า “ผมรู้สึกดีใจมากครับ ดีใจจริงๆ ที่หนัง ซัคซี้ด ประสบความสำเร็จทั้งในเมืองไทยและต่างประเทศ การที่หนังเรื่องหนึ่ง สามารถสื่อสารให้ต่างชาติ ต่างภาษารู้สึกสนุก และหัวเราะ รู้สึกดีกับหนังเรื่องนี้ได้ ผมว่าสุดยอดแล้วครับ ซัคซี้ดเป็นหนังเรื่องแรกของผมที่ผมและเพื่อนๆ ทุกคนภูมิใจ และดีใจที่หนังได้รับรางวัลนี้ และจากความสำเร็จและความภาคภูมิใจในครั้งนี้ เราจะนำเงินส่วนหนึ่งไปช่วยเหลือองค์กรการกุศลอย่าง มูลนิธิกระจกเงา ด้วยครับ”

http://gth.co.th/th/news_detail.php?news_id=357

จากคุณ : IVIacGyver
เขียนเมื่อ : 5 เม.ย. 55 16:09:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com