Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนคุณ สรยุทธ เพื่อทราบ [ย้ายจาก : บันเทิงวิทยุ-โทรทัศน์] ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากได้ติดตามรายการเรื่องเล่า เสาร์-อาทิตย์ มีเรื่องไม่สบายใจอยู่ 1 เรื่อง จึงนำมาเรียนปรึกษา

มันพอจะมีทางแก้ไขตรงไหนบ้างไหมครับ ที่คุณจะไม่ขัดคอคุณภาษิต ในการรายงานข่าวออกอากาศสด เพราะบางทีผมดูมากๆ เข้า ผมว่าผมก็รู้สึกอึกอัด ไม่แพ้คุณภาษิต เพราะเท่าที่ผมสังเกตุได้ เกือบทุกอาทิตย์ที่เป็นแบบนี้ ผมเข้าใจบางทีถ้าข้อมูลมันผิดจากที่คุณภาษิตอ่านมา ผมว่าให้เค้าอ่านเนื้อความตอนนั้นจบก่อนดีไหมครับ แล้วค่อยไปแก้ไขตอนท้าย อาจจะใช้คำว่ารายงานล่าสุด ซึ่งมันจะดูได้ข้อมูลไม่ผิดเพี้ยน และ เป็นการรักษาหน้าคุณภาษิตไปในตัวด้วย ซึ่งบางครั้งเหมือนคุณรู้รายละเอียดในเนื้อข่าวมากกว่าคุณภาษิต เวลาคุณแย้งเหมือนคุณภาษิตก็ยังไม่รู้เนื้อข่าวตรงจุดนั้นเลย ผมใช้ภาษาชาวบ้านว่าไม่เตี๊ยมกันมาก่อนหรือเปล่า อะไรทำนองนี้ ผมมองคุณภาษาตจากการอ่านข่าวกับคุณ เอิ้น ผมว่าแกดูมีความมั่นใจมากกว่านี้อ่ะครับ ผมเลยไม่อยากให้แกเสียกำลังใจ

อย่างไรแล้วรบกวนคุณ สรยุทธ ช่วยหาทางแก้ปัญหาตรงจุดนี้ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณ ครับ

จากคุณ : ryanman007
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 55 14:24:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com